Announcement

Collapse
No announcement yet.

LGA 1151 non K มาลากบัสBCLK กันเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถอยมาเล่นแรมบัสที่ 3633MHz ดีกว่า ดูแล้วบอร์ดจ่ายไฟน้อยกว่าทั้งให้CPU และRAM

อีกค่านึง

ต่างกันที่ตัวเลข แต่ใช้งานจริงคงไม่ทันรู้สึกว่าต่าง แต่ถ้าเอาไปวัดสกอร์แข่งขันก็มีผลทันที
    Last edited by MooNoiOCZ; 21 Jan 2016, 10:26:28.

Comment

Originally posted by noppon1412 View Post
      อยากเห็นก็จัดไปเอานิดเดียวพอเดียวตกใจ
      (อันนี้ใช้ bios ปกติใช้ไหมครับ load จากเวปของ gig โดยตรง)

Comment

ท่าน doraymon มา 1151 แล้วหรือครับ
        ถ้ายังไงวันอาทิตย์นี้จะไปสอยแล้ว รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายในการคอนฟิกค่าด้วยนะครับผม

Comment

Originally posted by chivas01 View Post
          ท่าน doraymon มา 1151 แล้วหรือครับ
          ถ้ายังไงวันอาทิตย์นี้จะไปสอยแล้ว รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายในการคอนฟิกค่าด้วยนะครับผม
          ถ้าบอร์ดMSI ผมพอช่วยได้ แต่ถ้าบอร์เเทพซุส และแอสร็อค คงต้องท่านอื่นๆ

Comment

Originally posted by chivas01 View Post
            ยังครับ MB ที่ต้องการยังไม่มีขายของหมดยาวเลย กำลังคิดจะไปสอย Asus z170i pro gaming แทนแหละแต่ขอดูสิ้นเดือนนี้ก่อน เผื่อ asrock 170 oc formula หรือ hero จะมีของ

Comment

Originally posted by doraymon View Post
              ยังครับ MB ที่ต้องการยังไม่มีขายของหมดยาวเลย กำลังคิดจะไปสอย Asus z170i pro gaming แทนแหละแต่ขอดูสิ้นเดือนนี้ก่อน เผื่อ asrock 170 oc formula หรือ hero จะมีของ
              ถ้าสนใจ Asrock Z170 OC Formula สั่งจากที่นี่เลยครับ เห็นมีสินค้าอยู่
              ผมก็ได้มาจากที่นี่เหมือนกัน ประกัน Synnex ครับ

http://www.smartsolutioncomputer.com...mainboard.html

http://www.cdiscount.co.th/pc-laptop...98.html#seller

Comment

Originally posted by iambic View Post
                ถ้าสนใจ Asrock Z170 OC Formula สั่งจากที่นี่เลยครับ เห็นมีสินค้าอยู่
                ผมก็ได้มาจากที่นี่เหมือนกัน ประกัน Synnex ครับ

http://www.smartsolutioncomputer.com...mainboard.html

http://www.cdiscount.co.th/pc-laptop...98.html#seller

Comment

Originally posted by doraymon View Post
                  ผมก็เทใจเชียร์Z170 OC FORMULA ชอบส่วนตัวล้วนๆ

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                    ผมก็เทใจเชียร์Z170 OC FORMULA ชอบส่วนตัวล้วนๆ
                    จัดเลยครับ รอบนี้ทางร้านบอกนีัมีหลายตัวครับ

Comment

• LGA 1151 non K มาลากบัสBCLK กันเถอะ

Originally posted by faro189 View Post
                      จัดเลยครับ รอบนี้ทางร้านบอกนีัมีหลายตัวครับ
                      ชี้เป้าไป โดนจนได้ 55+

หรือจะซื้อผ่าน La....da ก็ได้ครับ มาแล้ว

Last edited by iambic; 22 Jan 2016, 11:04:22.

Comment

• Originally posted by iambic View Post
                        ชี้เป้าไป โดนจนได้ 55+

หรือจะซื้อผ่าน La....da ก็ได้ครับ มาแล้ว

[ATTACH]3518924[/ATTACH]
                        อ่า ดันใจร้อน ไม่งั้นอาจได้ส่วนลด เสียดายจริงๆ เลยครับ

Comment

• Originally posted by faro189 View Post
                          อยากจัดครับ แต่เวลานี้ต้องนิ่งๆครับ เด่วหัวโน

ท่านbic ชี้เป้าได้น่าโดนมากๆ ลด10% กับmaster card

Comment

• master card ต้องรอวันจันทร์ ตอนนี้ code dtac ใช้กับสินค้า it ไม่ได้แล้ว เซ็งเลย ใครมี code 10% ช่วยชี้เป้าหน่อยครับ

ปล.ขอบคุณท่าน bic มากครับ จริง ๆ เป้าที่ท่าน big ชี้มาผมดูหมดแล้วแต่ไม่ซื้อเพราะไม่แน่ใจว่าประกันของอะไร ทีนี้กระจ่างเลยครับขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by doraymon View Post
                              master card ต้องรอวันจันทร์ ตอนนี้ code dtac ใช้กับสินค้า it ไม่ได้แล้ว เซ็งเลย ใครมี code 10% ช่วยชี้เป้าหน่อยครับ

ปล.ขอบคุณท่าน bic มากครับ จริง ๆ เป้าที่ท่าน big ชี้มาผมดูหมดแล้วแต่ไม่ซื้อเพราะไม่แน่ใจว่าประกันของอะไร ทีนี้กระจ่างเลยครับขอบคุณครับ
                              ประกัน Synnex ครับ ตอนผมซื้อผม Line ไปถามที่ร้านก่อนสั่งครับ

Comment

• สั่งไปแล้ว ใช้ code 5% เหลือ 11201 บาท ไม่รู้จะมาส่งเมื่อไหร่ระหว่างนี้หา ram กับ cpu รอก่อนดีกว่า

รบกวนช่วยแนะนำ ram ให้ทีครับ
                                Last edited by doraymon; 22 Jan 2016, 12:55:02.

Comment

Working...
                                X