Announcement

Collapse
No announcement yet.

LGA 1151 non K มาลากบัสBCLK กันเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

5G+4200Mhz มันจุะเป็นไรน้อ อิ อิ

Comment

Originally posted by eddies89 View Post
      5G+4200Mhz มันจุะเป็นไรน้อ อิ อิ
      การดันบัสแรมพร้อมลากBCLK มันต่างจากCPU มีK ครับ ยิ่งเพิ่มBCLK ให้คล็อคสูงพร้อมดันบัสแรมให้สูงนี่ต้องหลายๆอย่างเลยครับ ไม่ใช่ไม่ได้นะครับ แต่ปัจจัยแฝงเยอะจริงๆ ผมว่ามาสัก3600MHz ก็สุดๆๆๆของสุดๆๆๆๆแล้วครับ(สำหรับบอร์ดMSI Z170A GAMING PRO ของผม) แต่บอร์ดเทพๆอาจจะได้ลุ้นครับ ต้องลองดูว่าเทพnoppon1412 จะพาไปให้ชมได้มั้ยครับ

Comment

หมายความว่าผมรอ แรมรุ่นใหม่ที่เป้นเร่มต้น 4200 เลยนะครับผม อิ

Comment

โอ้ว
          i3 @5.0
          โหดมากกก

Comment

ถามนิดหนึงครับ bios พวกนี้มีให้ load อยู่ในวป site ของผู้ผลิตไหมครับเพราะรุ่นที่ผมจะซื้อมันไม่มีใน link ที่ท่านหมู่ลงไว้
            Last edited by doraymon; 17 Jan 2016, 07:14:58.

Comment

Originally posted by bigtees View Post
              M/B นี้ ซื้อมาจากที่ไหนครับ
              แบนี้หมายความว่ากำลังจะวางขายในไทยเร็ว ๆ นี้ครับ

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
              การดันบัสแรมพร้อมลากBCLK มันต่างจากCPU มีK ครับ ยิ่งเพิ่มBCLK ให้คล็อคสูงพร้อมดันบัสแรมให้สูงนี่ต้องหลายๆอย่างเลยครับ ไม่ใช่ไม่ได้นะครับ แต่ปัจจัยแฝงเยอะจริงๆ ผมว่ามาสัก3600MHz ก็สุดๆๆๆของสุดๆๆๆๆแล้วครับ(สำหรับบอร์ดMSI Z170A GAMING PRO ของผม) แต่บอร์ดเทพๆอาจจะได้ลุ้นครับ ต้องลองดูว่าเทพnoppon1412 จะพาไปให้ชมได้มั้ยครับ
              ถ้าจำไม่ผิด Skylake Bus Cpu จะแยกตัวออกมาโดยไม่เกี่ยวข้องกับ bus ram หรือ bus ใด ๆ แล้วนะครับ ผมว่าขึ้นอยู่กับ MB กับ Ram แล้วล่ะครับ

Comment

Originally posted by bigtees View Post
                M/B นี้ ซื้อมาจากที่ไหนครับ

ไม่รู้เหมือนกันครับ. Asrock thiland ส่งมาให้ครับ

ตอนนี้ที่ลองทั้งเมนบอร์ด gig และ asrock นิ่งทั้งคู่
                ทริกง่ายๆ ปิดตามที่เว็บบอกให้หมดเลย. บัสแรมประมาณ 2600-3000 เกินนี้ยาก
                ไฟ cpu ไช้จริง 1.4 เอามัน 1.52
                Vccsa 1.25 vccio 1.3
                แล้วกดแต่บัส. ลุยยย.

Comment

Originally posted by doraymon View Post
                  แบนี้หมายความว่ากำลังจะวางขายในไทยเร็ว ๆ นี้ครับ

ถ้าจำไม่ผิด Skylake Bus Cpu จะแยกตัวออกมาโดยไม่เกี่ยวข้องกับ bus ram หรือ bus ใด ๆ แล้วนะครับ ผมว่าขึ้นอยู่กับ MB กับ Ram แล้วล่ะครับ
                  สำหรับnon K ตามที่ท่านnoppon1412 ชี้แนะครับท่านdoraymon ผมนี่ลากกว่าจะมา3500MHz เล่นซะบอร์ดแทบร้องไห้ แบบว่าอย่ามาทรมาณกรูเลย

Originally posted by noppon1412 View Post
                  ไม่รู้เหมือนกันครับ. Asrock thiland ส่งมาให้ครับ

ตอนนี้ที่ลองทั้งเมนบอร์ด gig และ asrock นิ่งทั้งคู่
                  ทริกง่ายๆ ปิดตามที่เว็บบอกให้หมดเลย. บัสแรมประมาณ 2600-3000 เกินนี้ยาก
                  ไฟ cpu ไช้จริง 1.4 เอามัน 1.52
                  Vccsa 1.25 vccio 1.3
                  แล้วกดแต่บัส. ลุยยย.
                  เป็นอย่างที่ผมลอง ผมปั้นกว่าจะขึ้น3544MHz OC 4.58MHz เล่นไปซะครึ่งวัน
                  ผมก็สังเกตุค่าที่ท่านnoppon1412 เล่นแค่บัส3000MHz ไม่เกินกว่านี้จากที่ลงผลOC 4.9GHz ไว้
                  แปลว่าผมไม่ได้คิดไปเอง ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

ป.ล. เอ้าได้คำชี้แนะดีๆแล้ว พวกเรา non K ลุยกันต่อ
                  ป.ล.2 ผมรอi3-6300 อยู่นะครับ ขอQ1 ผมนี้จองข้ามโขงเลย
                  Last edited by MooNoiOCZ; 17 Jan 2016, 07:57:45.

Comment

Originally posted by doraymon View Post
                    ถามนิดหนึงครับ bios พวกนี้มีให้ load อยู่ในวป site ของผู้ผลิตไหมครับเพราะรุ่นที่ผมจะซื้อมันไม่มีใน link ที่ท่านหมู่ลงไว้
                    ได้ลองหาจากอากู๋ เวปอื่นๆพอมีมั้ยครับ ผมว่าน่าจะมีแล้วนะครับ ยิ่งถ้าบอร์ดค่ายดังผมว่ามีแน่นอนครับ

Comment

เล็งรุ่นไหนไว้ครับ
                      รู้แต่ ถ้าเป็น Asrock bios non k oc จะอยู่ใน beta download

Comment

เมนบอร์ด asrock ถามมาให้แล้วมีของที่ jib advice. Advice ขอบเยอะสุด

Comment

Originally posted by iambic View Post
                          เล็งรุ่นไหนไว้ครับ
                          รู้แต่ ถ้าเป็น Asrock bios non k oc จะอยู่ใน beta download
                          เล็ง Asus z170i Pro gaming ไว้อยู่ครับ แต่จริง ๆ แล้วอยากได้ asrock z170 oc formular หรือไม่ก็ Hero แต่ไม่มีของขายเลย
                          Last edited by doraymon; 17 Jan 2016, 09:32:29.

Comment

Originally posted by noppon1412 View Post
                            เมนบอร์ด asrock ถามมาให้แล้วมีของที่ jib advice. Advice ขอบเยอะสุด
                            ขอบคุณครับท่านnoppon1412
                            สาวกZ170 รอดูราคาน้าแอ๊ดกับลุงจิ๊บกันหล่ะทีนี้

เล็ง Asus z170i Pro gaming ไว้อยู่ครับ แต่จริง ๆ แล้วอยากได้ asrock z170 oc formular หรือไม่ก็ Hero แต่ไม่มีของขายเลย
                            ท่านdoraymon ผมเชียร์OC FORMULAR ชอบส่วนตัวล้วนๆ

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                              สำหรับnon K ตามที่ท่านnoppon1412 ชี้แนะครับท่านdoraymon ผมนี่ลากกว่าจะมา3500MHz เล่นซะบอร์ดแทบร้องไห้ แบบว่าอย่ามาทรมาณกรูเลย

เป็นอย่างที่ผมลอง ผมปั้นกว่าจะขึ้น3544MHz OC 4.58MHz เล่นไปซะครึ่งวัน
                              ผมก็สังเกตุค่าที่ท่านnoppon1412 เล่นแค่บัส3000MHz ไม่เกินกว่านี้จากที่ลงผลOC 4.9GHz ไว้
                              แปลว่าผมไม่ได้คิดไปเอง ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

ป.ล. เอ้าได้คำชี้แนะดีๆแล้ว พวกเรา non K ลุยกันต่อ
                              ป.ล.2 ผมรอi3-6300 อยู่นะครับ ขอQ1 ผมนี้จองข้ามโขงเลย
                              งั้นแบบนี้พวก ram bus 3600 ขึ้นไปก็ขายลำบากสิครับ เพราะเอามาลาก Cpu ไม่ขึ้นหรือผมเข้าใจผิดยังไงก็ขออภัยด้วยครับ

Comment

ท่านdoraymon ผมเชียร์OC FORMULAR ชอบส่วนตัวล้วนๆ
                                ตัวนี้เหรอครับ ท่านหมู..

Comment

Working...
                                X