Announcement

Collapse
No announcement yet.

LGA 1151 non K มาลากบัสBCLK กันเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Botvinnik View Post
    บอร์ดนั้นมีคนเล่นสูงสุดที่บัส 3600 ครับ 3200 เล่นได้สบายๆเลย
    แล้วถ้า 3200 ตอนนี้ตัวไหนคุ้มสุดครับ เห็นแต่ละตัวแพงมาก 8 gb แถวเดียวก็ไม่เห็นมีแยกขายครับ

Comment

• Originally posted by Botvinnik View Post
      i3 หรือ i5 ครับ i3 ไม่น่าจะไหว i5 ไหวครับสำหรับ 970 SLI

- - - Updated - - -

EVGA GTX 980 Ti "Hybrid"

^^^ มีของแรงเล่นอีกแล้วนะครับ ผมยังใช้ Gtx 750 ti อยู่เลย จับคู่กับ I3 6100

Comment

• Originally posted by phantom04 View Post
        แล้วถ้า 3200 ตอนนี้ตัวไหนคุ้มสุดครับ เห็นแต่ละตัวแพงมาก 8 gb แถวเดียวก็ไม่เห็นมีแยกขายครับ
        ช่วงนี้แรมแพงครับ 3200 ตัวแรงสุดก็ Galax HOF ถ้าตัวยอดนิยมก็พวก TridentZ / Ripjaws V ครับ

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post

OC 4.5GHz ไฟต่ำกว่า1.250v ถือว่าไฟต่ำ ยิ่งถ้าไฟต่ำกว่า1.20v ถือว่าไฟต้ำต่ำแล้ว
          ของผมเต็มที่ ที่ Oc 4.5GHz X 4.5GHx ไฟอยู่ที่ 1.20v. สุดๆแล้ว ต้องดวงดีจริงๆนะเรื่อง cpu เนี่ย
          เทสดูสักหน่อย ตามคำแนะนำของคุณบิ๊ก สำหรับ Bios Z17OCF7.00A

Comment

• Originally posted by faro189 View Post
            ^^^ มีของแรงเล่นอีกแล้วนะครับ ผมยังใช้ Gtx 750 ti อยู่เลย จับคู่กับ I3 6100
            ขอบคุณครับ ลองแล้วไม่ค่อยเย็นเท่าไร ไว้ค่อยงมต่อ กำ

Comment

• Originally posted by faro189 View Post
              ของผมเต็มที่ ที่ Oc 4.5GHz X 4.5GHx ไฟอยู่ที่ 1.20v. สุดๆแล้ว ต้องดวงดีจริงๆนะเรื่อง cpu เนี่ย
              เทสดูสักหน่อย ตามคำแนะนำของคุณบิ๊ก สำหรับ Bios Z17OCF7.00A
              ไฟต้ำต่ำแล้วครับท่าน

Comment

i3 หรือ i5 ครับ i3 ไม่น่าจะไหว i5 ไหวครับสำหรับ 970 SLI

- - - Updated - - -

EVGA GTX 980 Ti "Hybrid"

I3 6100 ครับ

Comment

• บอร์ด Asus ตั้งแต่ เวอร์ชั่นไหนครับ ที่ non K oc ไม่ได้ เหมือนเห็นพูดถึงกันแวปๆ หาไม่เจอแล้ว

Comment

• Originally posted by bomypoko View Post
                    I3 6100 ครับ
                    ลากสัก 4.7GHz. คงพอช่วยได้ แต่คงไม่สุดกับบางเกมส์ตันCPU ก่อน เว้นแต่ปรับเพิ่มresolution ในNVIDIA ช่วยเอา
                    ผมเคยเล่นi3-6100 @4.8GHz. + GTX 1070 HOF มาแล้ว เจอเกมส์กินมากหัวเข้าไปตันที่i3 ก่อนเลย ต้องปรับDSR เพิ่มช่วยเอาพอได้บ้างแต่ไม่ใช่วิธีที่ถูกต้อง
                    แนะนำจริงๆเล่นใบเดียวแรงๆ แบบGTX 1060 6GB. ใบเดียวแรงๆ ดีกว่า VRAM ก็เยอะกว่าเฟรมไทม์นิ่งกว่า

Originally posted by borbeer View Post
                    บอร์ด Asus ตั้งแต่ เวอร์ชั่นไหนครับ ที่ non K oc ไม่ได้ เหมือนเห็นพูดถึงกันแวปๆ หาไม่เจอแล้ว
                    น่าจะไบออส ล็อตผลิตหลังเดือน10 มานี่แหล่ะ แต่มีวิธีแแฟลชกลับไปได้อยู่ ไม่มีปัญหา

Comment

• [QUOTE=MooNoiOCZ;71442050]ลากสัก 4.7GHz. คงพอช่วยได้ แต่คงไม่สุดกับบางเกมส์ตันCPU ก่อน เว้นแต่ปรับเพิ่มresolution ในNVIDIA ช่วยเอา
                      ผมเคยเล่นi3-6100 @4.8GHz. + GTX 1070 HOF มาแล้ว เจอเกมส์กินมากหัวเข้าไปตันที่i3 ก่อนเลย ต้องปรับDSR เพิ่มช่วยเอาพอได้บ้างแต่ไม่ใช่วิธีที่ถูกต้อง
                      แนะนำจริงๆเล่นใบเดียวแรงๆ แบบGTX 1060 6GB. ใบเดียวแรงๆ ดีกว่า VRAM ก็เยอะกว่าเฟรมไทม์นิ่งกว่า

ชัดเจนเลยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• สวัสดีครับ

บอร์ด asus z170-a ครับ

วิธี แฟลช ไบออส กลับ จากบอร์ดที่แล้ว

http://overclocking.guide/flash-back...ios-asus-z170/
                        http://forum.hwbot.org/showthread.php?t=161898

รู้สึกตอนนี้มันใช้ไม่ได้แล้ว อ่ะครับ มันขึ้นตามนี้

หรือเค้ามีวิธีใหม่ แล้วผมตกข่าว หรือผมทำไรผิด

ไปน่ามือบอน ไปอัพ ตัวใหม่เลย เสียใจ

Comment

• Originally posted by sonkarn122 View Post
                          บอร์ด asus z170-a ครับ

วิธี แฟลช ไบออส กลับ จากบอร์ดที่แล้ว

http://overclocking.guide/flash-back...ios-asus-z170/
                          http://forum.hwbot.org/showthread.php?t=161898

รู้สึกตอนนี้มันใช้ไม่ได้แล้ว อ่ะครับ มันขึ้นตามนี้

หรือเค้ามีวิธีใหม่ แล้วผมตกข่าว หรือผมทำไรผิด

ไปน่ามือบอน ไปอัพ ตัวใหม่เลย เสียใจ
                          ลองไปโพสถามที่ HWBot ดูเลยครับ ตอนนี้ผมไม่ได้ใช้บอร์ดนี้แล้วเลยลองไม่ได้ครับ

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                            อาจจะเอ๋อ ลองแฟลชไบออสnon k ทับอีกทีครับ
                            แฟลชทับอีกที กลับมา OC ได้แล้วครับ. ขอบคุณมากครับ

Sent from my iPad using Tapatalk

Comment

• Originally posted by ipong View Post
                              แฟลชทับอีกที กลับมา OC ได้แล้วครับ. ขอบคุณมากครับ

Sent from my iPad using Tapatalk
                              ยินดีด้วยครับ
                              MSI ถ้าOC ไม่เสถียร ยิ่งOC RAM ไม่ผ่านบอร์ดยิ่งเอ๋อง่าย บางทีเคลียร์CMOS ก็ไม่หาย
                              ต้องแฟลชไบออสทับเลย แต่ถ้าOC เสถียรก็ใช้ได้ยาวๆ
                              ก่อนหน้าผมก็ใช้บอร์ดรุ่นเดียวกันเลย ก่อนเปลี่ยนมาGIG

Comment

• Originally posted by borbeer View Post
                                บอร์ด Asus ตั้งแต่ เวอร์ชั่นไหนครับ ที่ non K oc ไม่ได้ เหมือนเห็นพูดถึงกันแวปๆ หาไม่เจอแล้ว
                                เวอร์ชันที่มันบอกรองรับ Kaby Lake หรือพวก Update Microcode ครับ

Comment

Working...
                                X