Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาอีกแล้ว ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ชุดสองครับ ผ่าเหล่า

การ์ดจอแพงนะ ใบเป็นหมื่น ซื้อง่ายขายยาก ถ้าไม่ขายถูกเป็นขี้จริงๆขายไม่ง่ายนัก

cpu mb ขายง่ายกว่า ถูกกว่า มีอารมณ์อยากเปลี่ยนตอนไหนก็เปลี่ยน

ยิ่งถ้าคุณไม่ใช่คนอัพคอมทุกปีเชื่อเหอะ คุณไม่มานั่งเปลี่ยนการ์ดจอบ่อยๆหรอก

Comment

ใครคิดว่าการ์ดจอขายง่ายๆ บอกเลยว่าขายง่ายจริงๆ แต่ราคาหล่นไวเงินหายไวกว่าCPU นะจะบอกให้

อ๊ะ! เอาพลังของi3-6100 เดิมๆไปชม ไม่ต้องOC ก็รีดการ์ดจอ290X กับ 970 OC ไม่มีเจอขวด

ส่วนอันนี้ทดสอบสกอร์FireStrike เห็นว่าพลังฟิสิกส์แบบไม่ลากได้พอๆกับ i5 เจน3

Comment

960 ก็ได้ทุกเกมแล้วนะครับถ้าไม่จำเป็นว่าต้องปรับสูงๆหรือปรับสุดๆ

Comment

แบบ 3 +อีก1
          แบบ 3 น่าจะนานสุดนะครับ ถึง pascal ออก ก็น่าจะยังขับไหว(คาดว่า)เพราะเดี๋ยวนี้CPU non K ก็ลากได้แล้ว อีกอย่าง I5 6500 เป็น4หัวแท้ การทำงานน่าจะดีกว่า 2หัว 4เธรด
          การ์ดจอ 970 ตัวเก่าผมก็ปล่อยออกไปที่ 10K แบบแย่งกันต่อคิว ถึงปีหน้าของใหม่จะมาแต่กว่าราคาจะลงก็น่าจะใช้เวลาพอสมควร
          Last edited by chivas01; 4 Jan 2016, 18:27:57.

Comment

Working...
          X