Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• blueslable หาได้แล้วหรือนี้ เร็วจริง ดีใจด้วย ของผมคงต้องรอต่อไป
    Inamatus อ่านของท่านแล้วไมเกรนขึ้น หนักหนาสาหัสจริงๆ ขอให้ผ่านไปด้วยดีครับ สู้ สู้ จะว่าไปยี่ห้อนี้สมัยก่อนเทพมากนะ ไม่ค่อยมีปัญหา ทำไมพอเทคโนโลยีมันพัฒาขึ้น แต่ทำไมคุณภาพถอยหลังลง ผมมาคิดนะสมัยก่อนพวกเครื่องไฟฟ้าหรืออิเล็กนี้ ยี่ห้อดีๆได้มาตราฐาน
    ส่วนใหญ่จะทนมาก แบบว่าสีทนได้ ใข้งานหนักแค่ไหนไม่ค่อยเสียยกเว้นหนักเกินไป แต่สมัยนี้ นิดๆหน่อยๆก็เสีย ขนาดไม่ได้ทำอะไรเลยมันก็เสีย ทั้งที่ความเป็นจริง เทคโนโลยีมันดีขึ้น อุปกรณ์ที่ใข้มันดีขึ้น สินค้าที่ผลิตขึ้นมามันก็น่าจะทนกว่าสินค้ารุ่นเก่าสิ แต่ในความเป็นจริง
    มันดันตรงกันข้าม คือคุณภาพแย่ลง ไม่ว่าจะเป็นที่ตัวสินค้าหรือบริการ สำหรับบางยี่ห้อหรือบางอย่างนะ หรือเป็นเพราะเดี๋ยวนี้เขาเน้นเรื่องผลประกอบการบางกว่าคุณภาพสินค้าและบริการหลังการขาย?
    อัพเดตเรื่องตัวเองหน่อยเถอะ หลังที่ตัดสินใจขายแรมเจ้าปัญหากับบอร์ดกิ๊ก ลงขายไปเมื่อคืนวานนี้ ยังไม่มีคนติดต่อมา55555 เมื่อสายวันนี้อยู่ดีๆก็ได้รับไลน์จากใครก็ไม่รู้จักแต่คาดว่าเป็นเพื่อนสมาชิกในห้องนี้ละ มาทักนะในทำนองว่าให้หยุดขายแรมก่อน มันแก้ไขปัญหาได้แล้วนะ
    เขามาถามผมนะว่าไบออสผมเวอร์ชั่นไหน เขาใช้บอร์ดกับแรมเหมือนผมนะ ผมตอบว่าไม่รู้เหมือนกันยังไม่ได้ประกอบ เขาบออกว่าให้อัพไบออสเวอร์ชั่นล่า่สุดก็หายครับ ไอ้เราก็ยังไม่ได้ประกอบเลยคิดว่าลองก่อนก็แล้วกัน ถ้าไม่ได้เคยลงขายใหม่ ลองปิดกระทู้ไปชั่วคราวก่อน
    ผมกำลังลุ้นงบสิ้นเดือนนี้จะพอหรือเปล่าครับ ถ้าไม่พอคาดว่าช้าสุดกลางเดือนมีค.น่าจะประกอบเสร็จครับ แต่มาแบบไม่มีการ์ดจอครับ งบหมด555 สุดท้ายก็ขอบคุณคนที่ไลน์มาด้วยครับ ชื่ออะไรก็ไม่รู้ลืมถามชื่อ ขอบคุณจริงๆครับ ถึงแม้จะเป็นเรื่องเล็กน้อยแต่ซึ้งในน้ำใจท่านครับ
    ที่อุตสาห์แวะมาบอกทั้งที่ไม่รู้จักกันครับ ขอบคุณมากครับ^^

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
      แรงๆ
      รอด้วยนะ i5-6600K + GIGABYTE Z170X GAMING 7 กำลังจะมา อิอิ
      เด่วจะโละi5-6500 + MSI Z170A GAMING PRO ออก เบื่อแล้ว
      แอบสนใจi5-6500ที่จะโละนี้ละ ไม่รู้โละเหมือนกัน ขอสิ้นเดือนก็แล้วกัน เบื่อเมื่อไรผมขอราคาหลังไมค์ด้วยนะ ตอนนี้ตังหมด

Comment

• ข้าน้อยขอแบบพอประมานแล้วกัน+เข้าคลับด้วยครับ
        [IMG][/IMG]

Comment

• เข้าคลับด้วยคน ตอนนี้ใช้มันทั้ง 2 ค่ายเลย สถานะเป็นกลาง อิอิ

I7 6700k + แรม 32 GB + plextor m6e pcie
          บอร์ด msi gaming m3 เสียบชุดน้ำ aleye water max 240 ไม่ได้ซะงั้น รูเมนบอร์ดมันเล็กกว่า ผมประกอบตามคู่มือถูกแน่นอน สงสัยต้องโมเอา

Comment

• Originally posted by bigtoro1 View Post
            blueslable หาได้แล้วหรือนี้ เร็วจริง ดีใจด้วย ของผมคงต้องรอต่อไป
            Inamatus อ่านของท่านแล้วไมเกรนขึ้น หนักหนาสาหัสจริงๆ ขอให้ผ่านไปด้วยดีครับ สู้ สู้ จะว่าไปยี่ห้อนี้สมัยก่อนเทพมากนะ ไม่ค่อยมีปัญหา ทำไมพอเทคโนโลยีมันพัฒาขึ้น แต่ทำไมคุณภาพถอยหลังลง ผมมาคิดนะสมัยก่อนพวกเครื่องไฟฟ้าหรืออิเล็กนี้ ยี่ห้อดีๆได้มาตราฐาน
            ส่วนใหญ่จะทนมาก แบบว่าสีทนได้ ใข้งานหนักแค่ไหนไม่ค่อยเสียยกเว้นหนักเกินไป แต่สมัยนี้ นิดๆหน่อยๆก็เสีย ขนาดไม่ได้ทำอะไรเลยมันก็เสีย ทั้งที่ความเป็นจริง เทคโนโลยีมันดีขึ้น อุปกรณ์ที่ใข้มันดีขึ้น สินค้าที่ผลิตขึ้นมามันก็น่าจะทนกว่าสินค้ารุ่นเก่าสิ แต่ในความเป็นจริง
            มันดันตรงกันข้าม คือคุณภาพแย่ลง ไม่ว่าจะเป็นที่ตัวสินค้าหรือบริการ สำหรับบางยี่ห้อหรือบางอย่างนะ หรือเป็นเพราะเดี๋ยวนี้เขาเน้นเรื่องผลประกอบการบางกว่าคุณภาพสินค้าและบริการหลังการขาย?
            อัพเดตเรื่องตัวเองหน่อยเถอะ หลังที่ตัดสินใจขายแรมเจ้าปัญหากับบอร์ดกิ๊ก ลงขายไปเมื่อคืนวานนี้ ยังไม่มีคนติดต่อมา55555 เมื่อสายวันนี้อยู่ดีๆก็ได้รับไลน์จากใครก็ไม่รู้จักแต่คาดว่าเป็นเพื่อนสมาชิกในห้องนี้ละ มาทักนะในทำนองว่าให้หยุดขายแรมก่อน มันแก้ไขปัญหาได้แล้วนะ
            เขามาถามผมนะว่าไบออสผมเวอร์ชั่นไหน เขาใช้บอร์ดกับแรมเหมือนผมนะ ผมตอบว่าไม่รู้เหมือนกันยังไม่ได้ประกอบ เขาบออกว่าให้อัพไบออสเวอร์ชั่นล่า่สุดก็หายครับ ไอ้เราก็ยังไม่ได้ประกอบเลยคิดว่าลองก่อนก็แล้วกัน ถ้าไม่ได้เคยลงขายใหม่ ลองปิดกระทู้ไปชั่วคราวก่อน
            ผมกำลังลุ้นงบสิ้นเดือนนี้จะพอหรือเปล่าครับ ถ้าไม่พอคาดว่าช้าสุดกลางเดือนมีค.น่าจะประกอบเสร็จครับ แต่มาแบบไม่มีการ์ดจอครับ งบหมด555 สุดท้ายก็ขอบคุณคนที่ไลน์มาด้วยครับ ชื่ออะไรก็ไม่รู้ลืมถามชื่อ ขอบคุณจริงๆครับ ถึงแม้จะเป็นเรื่องเล็กน้อยแต่ซึ้งในน้ำใจท่านครับ
            ที่อุตสาห์แวะมาบอกทั้งที่ไม่รู้จักกันครับ ขอบคุณมากครับ^^
            ไปลองเทสดูก่อนนะคับท่านอย่างเพิ่งวางใจ เพราะ F7g ที่เป็น Firmware ล่าสุดเนี่ย ผมเพิ่งเจออีกเคสเมื่อวานเลยสดๆร้อนๆ เจ้าของเครื่องเค้าก็ไม่ฟังผมอ่ะ ซื้อมาให้ถึงก็ให้ทำให้เลย

แล้วเถียงผมด้วยว่าทำไมมันจะใช้ไม่ได้ พอประกอบถึงอัพ FW แล้วเสียบดูปรากฎว่าวิ่งได้แค่ 2133 เช่นกัน ขนาดเป็น G1 นะ ปรับยังไงก็ไม่ได้ไม่หาย ถ้าเป็นไปได้อย่ารอในสิ่งที่ไม่รู้ว่าจะมีหวังให้รอดีกว่าไหมนะคับ

ให้ยึดคนส่วนใหญ่เป็นหลักคับเพราะของบางทีคนส่วนน้อยไม่เป็นแต่คนส่วนใหญ่เป็นโอกาสที่เราจะได้เหมือนคนส่วนใหญ่มันย่อมมากกว่าตามหลักความน่าจะเป็น แต่ท่านมีเวลาให้คิดอีกเยอะลองพิจารณาดู

อุปกรณ์สมัยนี้บอกตรงๆว่าความทนทานต่ำมากๆ เสียง่ายพังง่ายเพราะ ถ้าเค้าทำให้มันใช้ได้ดีๆและทน ต่อไปจะหากินกับอะไรล่ะ จริงไหม ของเก่าทนไม่พังซักที ของใหม่ขายไม่ออก ก็เลยต้องผลิตของออกมาให้

มันคุณภาพกากลงเพื่อจะได้เพิ่มโอกาสเสียจะได้ขายของใหม่ได้

ส่วนเรื่องปัญหาของผมตอนนี้แก้ไขไปได้เกิน 80% แล้วแต่ยังไม่ Make Sure คับ แต่บอกได้เลยว่าปัญหามาจากบอร์ด Asus ล้าน % เลย เพราะการการปัญหาที่ผมพยายามค้นคว้าอยู่นี้มันสอดคล้องกันอย่างที่สุด

ว่า Asus มีปัญหาที่แผงวงจรการควบคุมอุปกรณ์การเชื่อมต่ออย่างแน่นอน จากการได้วิเคราะห์รูปแบบสัญญาณทางไฟฟ้าออกมา หายสงสัยเลยทำไมมีคนแจ้งปัญหาไปตั้งแต่ 07/2015 แล้วผ่านไป 7 เดือนแล้วทำไม

ถึงแก้ไขปัญหาเรื่องเล็กๆ แค่นี้ไม่ได้ เพราะจริงๆมันไม่ใช่เรื่องเล็กๆอ่ะดิ เรื่องใหญ่ด้วย ทำเฉยไปดีกว่า ลูกค้าใช้ไม่ได้ก็ไล่ให้ไปใช้คีย์บอร์ดธรรมดาดีที่สุด

Comment

• ขอเข้ากลุ่มด้วยครับชุดเล็กๆ

G4400 + ASUS h110m-k d3

Comment

• ดีนะผมไม่ได้ใช้ gaming gear ไม่งั้นคงเซง

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                  แรงๆ
                  รอด้วยนะ i5-6600K + GIGABYTE Z170X GAMING 7 กำลังจะมา อิอิ
                  เด่วจะโละi5-6500 + MSI Z170A GAMING PRO ออก เบื่อแล้ว
                  ท่านย้ายมาเล่น gigabyte ละรึ

Comment

• Originally posted by White_Blue View Post
                    ท่านย้ายมาเล่น gigabyte ละรึ
                    จะแต่งให้เข้ากับNZXT H440W นะท่าน
                    เริ่มเบื่อๆ ดำแดงและมาแนวขาวแดงบ้าง

Comment

• ของครบแล้ว มาเป็นสมาชิกด้วยคนครับ

i5 6600k
                      G.Skill RipJaws V 3200 16GB
                      Asrock Z170 Gaming K4
                      Zotac GTX 970 Amp
                      CM Seidon 240M
                      CM HAF XB Evo

Comment

• Originally posted by osxp View Post
                        ของครบแล้ว มาเป็นสมาชิกด้วยคนครับ

i5 6600k
                        G.Skill RipJaws V 3200 16GB
                        Asrock Z170 Gaming K4
                        Zotac GTX 970 Amp
                        CM Seidon 240M
                        CM HAF XB Evo

เทพๆเลยท่าน อายเลยแบบนี้ของผมกากมาก

อัพเดทล่าสุด เข้าไปดู Asus Account อ้าวสินค้าที่กรูเคยลงทะเบียนไว้หายเกลี้ยงหมดเอากับมันซิ ไล่กรูไปใช้คีย์บอร์ดธรรมาไม่พอตัดประกันกรูด้วยเยี่ยมจริงๆ
                        Last edited by Inamatus; 18 Feb 2016, 16:28:36.

Comment

• Originally posted by Inamatus View Post
                          เทพๆเลยท่าน อายเลยแบบนี้ของผมกากมาก

อัพเดทล่าสุด เข้าไปดู Asus Account อ้าวสินค้าที่กรูเคยลงทะเบียนไว้หายเกลี้ยงหมดเอากับมันซิ ไล่กรูไปใช้คีย์บอร์ดธรรมาไม่พอตัดประกันกรูด้วยเยี่ยมจริงๆ
                          สมบัติเก่า สมัยเล่น X6 1090T ครับ

Comment

• Originally posted by osxp View Post
                            สมบัติเก่า สมัยเล่น X6 1090T ครับ
                            แค่นี้ก็เทพแล้วท่านปลอดภัยจาก Gaming Gear มีปัญหาซะด้วย

Comment

• เซทใหม่มาแล้ว เน้นโทน ขาว-แดง
                              จะโดนไล่ไปนอนกับอุปกรณ์คอมพิวเตอร์แล้ว

รอก่อนนะ วันนี้ตัวแม่ที่บ้านนั่งมองพร้อมรังสีบางอย่าง ผมสัมผัสได้ ถ้ารื้อย้ายคืนนี้มีหวัง จะทำอะไรเราควรดูทิศทางลม

Comment

• Inamatus ยิ่งอ่านเรื่องของท่านยิ่งปวดหนักไปใหญ๋ อะไรดวงมันจะตกขนาดนี้ เป็นกำลังใจให้ครับ สำหรับคงอย่างท่านว่าครับ ลองใช้ไปก่อนถ้ารอดก็แล้วไปถ้าไม่ก็ขายทิ้งครับ แต่คงต้องซื้อแรมมาเปลี่ยนก่อนถึงจะขายได้ครับ
                                MooNoiOCZ ชุดนี้เห็นน้าลายจะไหล ทั้งเมนบอร์ดกับการ์ดจอ ออกมาน่าจะสวยมาก
                                เห็นหลายท่านแล้วอิจฉา ของเรายังไม่มา5555 รอต่อไป

Comment

Working...
                                X