Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2140 มันใช่ DualCore จริงๆ หรือเปล่าครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2140 มันใช่ DualCore จริงๆ หรือเปล่าครับ..

ตามรูปนะครับ ในTask Manager มันไม่ 2Threads

ใน CPU-Z ก็ดูแปลกๆ..

ถ้าเปลี่ยนซีพียูแล้วเห็นแค่ Core เดี่ยว ลองลงวินโดว์ใหม่ดูครับ

Comment

Originally posted by one View Post
      ถ้าเปลี่ยนซีพียูแล้วเห็นแค่ Core เดี่ยว ลองลงวินโดว์ใหม่ดูครับ
      ลงวินโดว์ใหม่นะครับ แผ่นเดียวกันใช้กับเครื่องอื่น ที่เป็น C2D หรือ X2 ก้เห็นเป็น 2Threads ปรกติครับ..

ตัวนี้ผมใช้บอร์ด Asrock ConRoe 1333 D667

ตามรูนี้ บอกรายละเอียดไม่สมบูรณ์เลยนะครับ..

Last edited by hornetpc719; 3 Feb 2008, 20:22:10.

Comment

ลองดูครับ ปกติต้องเห็น 2core 2Threads

Comment

อาการเดียวกับคนนี้เลย

http://www.unlimitpc.com/gigotalk/showthread.php?t=5164

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
            ลงวินโดว์ใหม่นะครับ แผ่นเดียวกันใช้กับเครื่องอื่น ที่เป็น C2D หรือ X2 ก้เห็นเป็น 2Threads ปรกติครับ..

ตัวนี้ผมใช้บอร์ด Asrock ConRoe 1333 D667
            ปรกติมันต้องเห็น 2 คอร์นะครับลองอัพไบออสดูนะครับ ถ้าไม่หายลองเอาซีพียูไปใส่กับบอร์ดอื่นดู
            ถ้าเห็นคอร์เดียวก็เอาไปเครมได้เลย

Comment

Originally posted by one View Post
              ปรกติมันต้องเห็น 2 คอร์นะครับลองอัพไบออสดูนะครับ ถ้าไม่หายลองเอาซีพียูไปใส่กับบอร์ดอื่นดู
              ถ้าเห็นคอร์เดียวก็เอาไปเครมได้เลย
              ไม่มีบอร์ดให้ลองเลยครับ

สงสัยเวป Asrock กำลังจะล่มนะครับ... ผมโหดลไดรเวอร์ไม่ได้เลย..
              Last edited by hornetpc719; 3 Feb 2008, 20:44:03.

Comment

บางที BIOS เอ๋อ ก็เห็น E6550 หดเหลือคอร์เดียวได้เหมือนกัน แต่พอ Flash BIOS คอร์ก็งอกออกมาเป็น 2 คอร์เหมือนเดิม

Comment

อืม...แปลกครับ ไมเห็นแค่ Core เดียวนะ
                  หรือว่าของผมผิดปกตินะ มี 2 Core ^^"
                  ฺBIOS เอ๋อมั้ง แฟลชตัวอื่นดูครับ

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
                    บางที BIOS เอ๋อ ก็เห็น E6550 หดเหลือคอร์เดียวได้เหมือนกัน แต่พอ Flash BIOS คอร์ก็งอกออกมาเป็น 2 คอร์เหมือนเดิม
                    Originally posted by TWK. View Post
                    อืม...แปลกครับ ไมเห็นแค่ Core เดียวนะ
                    หรือว่าของผมผิดปกตินะ มี 2 Core ^^"
                    ฺBIOS เอ๋อมั้ง แฟลชตัวอื่นดูครับ

ผมอัพไบออสแล้วครับ จาก 1.4 เป็นเวอรื 1.8 แล้ว ก็ยังคอรืเดียว..

รูป เวอร์ 1.4

เวอร์ 1.8 ยังเป็นคอร์เดียว

Comment

ตอนทำ POST เห็น Core เดียวมั้ย ถ้าตอนทำ POST เห็น 2 Core ก็ลง Windows ใหม่ได้เลยครับ

Comment

เป็นไปได้ว่า ซีพียูเสีย ลองเคลมดูครับ

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
                          ตอนทำ POST เห็น Core เดียวมั้ย ถ้าตอนทำ POST เห็น 2 Core ก็ลง Windows ใหม่ได้เลยครับ
                          ในไบออส ใช่เปล่าครับ เห็นเป็น Dual CPU

ใน Device Manager

Last edited by hornetpc719; 3 Feb 2008, 21:12:07.

Comment

2 CORE ครับ

ไช้อยู่

2140 + conroe

Comment

ขอถามว่าไป Ghost มาหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
                              X