Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB ระหว่าง Asus กะ Gigabyte มันดีต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ก็ Gigabyte ครับ เป็นตัว 965p-ds3 rev.3.3 ชิปเซ็ตโอเคเลยครับ ร้อนมาก แต่ของผมร้อนมากๆเพราะไปเล่นระบบน้ำแล้วไม่มีลมไปเป่ามันเหมือนแต่ก่อน ตอนนี้เลยเปลี่ยนไปใช้ซิ้งของ thermalright เย็นเลยคราวนี้ จับแทบจะไม่รู้สึกเลย เหอะๆ ก็แนะนำครับ ใครใช้ gigabyte แล้วเปลี่ยนซิ้งชิปเซ็ตนะ แหล่มเลย

Comment

GB ประกันแม่ง นักเลงชัดๆ เลยไม่อุดหนุน (ใครหาเจอของ Com7 Synnex ก็ดีไป แต่อย่าไปเจอ scaner เลยนักเลง)

Comment

ใช้ GB ครับ ใช้มา 965 P 35 สองตัวครับ มีแค่นี้ครับ และก็ M2N - E ไม่มีความเห็นครับ

Comment

GB สีสันสดใส รูปสวย แต่งสวย จ่ายไฟดีนะ อัด CPU ง่ายดาย ค่าตัว OK
          ASUS ดุดัน กับ จืดๆ บางรุ่นดูเหมือนของถูกเลย จ่ายไฟ OK อัด CPU ยุ่งนิดหน่อย ค่าตัวสูงหน่อย
          ความเห็นส่วนตัวครับ

ใช้มาสองตัวแล้วครับ ดีทั้งสองและครับ แล้วแต่ชอบ

Comment

ผิดที่ จขกท. ครับ ง่ายดี อิอิ

Comment

สาวก ASUS

3500+ น่าเล่นดี ต่ำกว่านั้นไม่ค่อยถูกชะตาหา กิกาบ๊วยดีก่าอ่ะ

ปล.ใช้แต่รุ่นกลางๆมาเหมือนกันไม่เคยพบปัญหากับ ASUS

Comment

ASUS P35 ซิ้ง NB ไม่ค่อยร้อนแค่อุ่นๆ ซิ้ง SB ร้อนกว่าอีกรู้สึกได้เลยว่าร้อนกว่า

Comment

รุ่นที่เคยใช้ (GA 7NNXP) ร้อนสุดทนครับ C บวม ภาคจ่ายไฟไหม้ พังแล้ว แต่เสถียรดีนะ ไม่ค่อยแฮงค์

Comment

ไม่ได้หมายความว่าคนเล่น Gigabyte ไม่ฉลาดนะครับ

แต่ว่า คนโฆษณาสินค้านั้นก็พูดถึงแต่ข้อดี เชียร์ซะอย่างเวอร์(ถึงขนาดคนเหม็นหน้า)

ฉะนั้นเราก็ต้องรู้จักคัดกรองข้อมูลข่าวสารต่างๆที่ได้รับมาด้วยครับ

เพราะนอกจากจะมีข้อดีแล้ว มันก็มีข้อเสียอยู่ด้วย

ถ้าชั่งใจดูแล้วว่าข้อเสียเหล่านั้นไม่เป็นปัญหา หรือไม่มีผลกระทบกับการใช้งาน แล้วจะเลือกซื้อมาใช้ ก็โอเคครับ ดีกว่ามาพบปัญหาในภายหลัง แล้วจะไม่ปลื้ม

อัสซุสเองก็ใช่ว่าจะดีอะไรนักหนา

ร้านอินเตอร์เนต 15 เครื่อง บอร์ดอัสซุสทั้งหมด

เปิดมา 1 ปี พังไปแล้ว 4 ตัว

Comment

เอาเป็นว่าหากอยากรู้เทียบรุ่นต่อรุ่นหรือข้อมูลเชิงลึกสามารถ PM มาหาผมได้ครับ เพราะผมตอบโจทย์ที่ท่านสงสัยได้หมดครับ ไม่อยากชี้นำแล้ว เบื่อเหมือนกันครับ เหอๆ

Comment

ไม่ลอง MSI P35-Neo2-FR ราคา 3990 หน่อยเหรอคับ .................. (อ้าว!! เนียนมาซะงั้น)

http://forums.overclockzone.com/foru...t=MSI+P35+Neo2

Comment

กะเดิบ....กะเดิบ.... กลับมา ที่เก่า เกือบเพลอใจแล้วสิ เรา ต้องเพิ่มเงินอีก 500-700 ต่อเครื่อง >๐< มะใช่น้อยเลยนะนั้น ขอบคุณครับ ที่ ให้ความรู้ครับ พี่น้อง ผมจะรับไปพิจารณาครับ

Comment

P31-DS3L sink north bridge ผมก็แทบจะทอดใข่ดาวได้แล้วครับ

แต่เอาเถอะเทียบคุณภาพกะราคาก็โอเคแหละครับ

Comment

MB ระหว่าง Asus กะ Gigabyte มันดีต่างกันยังไงครับ

ความแตกต่างนะครับ

Asus มี 4 ตัวอักษร

Gigabyte มี 8 ตัวอักษรมันมีดีที่ตัวอักษรเยอะ 5555555555555++
                              Last edited by tiatia; 31 Jan 2008, 07:28:08.

Comment

Working...
                              X