Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8200 & Q6600 ใครแหล่มก่ากัน?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by naymong View Post
    9*400 ใช้แค่ 1.4 ก็พอ

ขนาด 9*450 ยังใช้แค่ 1.5 เลย

ใจเย็นๆ นะจ๊ะ

ของผมเป็นไรไม่รู้ รันที่ 400*9 ไม่ผ่าน

แต่ 450*8 ผ่านหน้าตาเฉย -*-

Comment

ถ้าได้ใช้งานถึง4หัวทุกวันก็Q6600ครับ

ถ้า2หัวก็E8200ครับ L2 Cache มากถึง 6MB

Comment

ถ้าจะซื้อทีเดียวใช้นานๆ ผมว่าเลือก Quad-Core ดีกว่าครับ
        เพราะต่อไปเกมหรือโปรแกรมออกมาก็จะรองรับ Quad-Core กันหมด
        ถึงตอนนั้น C2D แรงยังไงก็ไม่น่าจะสู้ได้ครับ
        และก็เป็นไปได้ที่จะมี Tri-Core ออกมาอีก

Comment

ผมว่าลองหา ผมเทส มาเปรียบเทียบดีกว่า

Comment

ผมว่าตัว Q มันยังไม่ค่อยมีโปรแกรมที่ซัฟพอทเท่าไหร แต่อนาคตสดใสแน่คับ แต่ถ้าตอนนี้เอาแรงผมว่า E8XX
            แรงกว่าแน่คับ ลากOC ได้ไกล

Comment

90nm 65 nm 45 nm ต่อไปจะเท่าไรกัน

Comment

Originally posted by mazaki View Post
                90nm 65 nm 45 nm ต่อไปจะเท่าไรกัน
                0.00000000000032 เมตร นะครับ หน่วยเป็นเมตร แหะ ๆ

Comment

ตามไม่ทันแล้ว

รอผลเทสอย่างเดียว

Comment

ไปเดินพันทิพย์มาเมื่อเย็นยังไม่เห็น E8200 สักกล่องเลย

Comment

Originally posted by mazaki View Post
                      Originally posted by tanawat30 View Post
                      0.00000000000032 เมตร นะครับ หน่วยเป็นเมตร แหะ ๆ
                      ประมาณ 2009 32nm และ 2011 22nm

อย่างทีหลายท่านบอกมันก็ขึ้นอยู่กะการใช้งานแหละครับ ^v^ ถ้าใช้กะช่วงงาน 3D ก็ 4 หัวไปเลยครับ(วิ่งกันเต็มๆ ครบทุกหัว )

ถ้าเน้นเร็ว กลัวร้อน และเปลี่ยนบ่อย ก็ E8xxx เลยครับ ^v^

Comment

Working...
                      X