Announcement

Collapse
No announcement yet.

All New Intel Gen4 (1150) Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by _iNdYbOy_ View Post
    ยังลากไม่เป็นเลยครับ xmp ยังบู๊ตไม่ขึ้นเลย ><

แต่โหมด optimal ไป 4.3 + แรม 2400 ง่ายๆ

Originally posted by Audigy View Post
    ม้ามึดแห่งวงการ Micro ATX : ASROCK Z87M OC Formula

DDR 3314
    บ๊ะ 5.0บนซิงค์ลม

Comment

• Originally posted by arthur_cg View Post
      ตอนนี้ประมาณนี้ครับ

Comment

• ของผมมันช่างร้อนเหลือหลาย
        i7 4770k กับ Hyper 212 Evo
        เทส HyperPi 80ต้นๆ เจอ Linx เข้าไป 90+
        Stopเลยไม่กล้ากดต่อ

Comment

• เห็นท่านอื่นใช้ VCore ต่ำกว่า 1.2V@4.5Ghz แต่ทำไมผมไปตั้ง1.24หว่า (TwT) แล้วมันปกติรึเปล่าครับที่พอเราไม่ได้ใช้งานCPU มันจะปรับตัวคูณกับVCore ลงมาเองแบบรูปที่สองอ่ะครับ (ผมลองปิด C1E ในไบออสแล้วครับแต่พอปิดไปมันทำให้เทสHyper PIอยู่แล้วrestartเองซะงั้น)
          ปล. CR มันปรับเป็น 1T ยังไงอ่า หาในBIOS ไม่เจออะครับ

Last edited by Mashiro; 30 Jun 2013, 13:43:35.

Comment

• ของแรง ร้อนเป็นธรรมดา

Comment

• แรงๆกันทั้งนั้น...เรายังลากไม่ไปเลย

Comment

• มั่วๆเอา

Comment

• อากาศมันร้อนเลยต้องลดความแรงลง

อุณภูมิห้องผม

Comment

• แล้วแต่ดวงจริงๆใครได้ของดีไป ^^

Comment

• Comment

• พวกที่บ่นว่าทำไมตัวเองไม่สามารถเล่น 4.5 ต่ำกว่า 1.25v ได้นี่ผมเริ่มหมั่นใส้ขึ้นมาจริงๆละ 555555

อิจฉาๆ

Comment

• Originally posted by Threx View Post
                          พวกที่บ่นว่าทำไมตัวเองไม่สามารถเล่น 4.5 ต่ำกว่า 1.25v ได้นี่ผมเริ่มหมั่นใส้ขึ้นมาจริงๆละ 555555

อิจฉาๆ
                          ผมก็เป็นเหมือนท่านละครับ 4.3 Mhz ไฟ V.core 1.185 เทส X264 ผ่าน แต่พอ 4.5 Mhz ไฟ V.core 1.280 เทส x264 ไม่ผ่าน ดับจอฟ้า ไม่รุ้เป็นที่อะไร ทำไม ไฟมันถึงโดดจัง เซ้า เซ้ง

Comment

• Originally posted by eiei4 View Post
                            ผมก็เป็นเหมือนท่านละครับ 4.3 Mhz ไฟ V.core 1.185 เทส X264 ผ่าน แต่พอ 4.5 Mhz ไฟ V.core 1.280 เทส x264 ไม่ผ่าน ดับจอฟ้า ไม่รุ้เป็นที่อะไร ทำไม ไฟมันถึงโดดจัง เซ้า เซ้ง
                            ดีกว่าผมเยอะครับ 55
                            ผม 4.5 ต้อง 1.33v ถึงจะเข้า windows ได้

Comment

• สอบถามหน่อยครับ พอดีพึ่งอัพเดทคอมใหม่ แล้วลงโปรแกรม maya 2012 2013 2014 เปิดแล้วมันขึ้น Fatal error แล้วปิดไปอะครับ โปรแกรมอื่นลงได้หมด เล่นเกมก็ลืนดี สเปกเครื่องตอนนี้ เอาhddไปเปิดmayaเครื่องเพือนเปิดเข้าได้ รบกวนด้วยครับทุกท่าน ผมต้องupdate bios ไรป่าว
                              CUP : i74770
                              MB : GA-Z87-D3HP
                              hdd :sata 2 250g
                              ram: ddr3 1600 8g (4x2)
                              vga: Asus gts 450

Comment

• ไม่น่าจะเกี่ยวกับ BIOS
                                ลบแล้วลงโปรแกรมใหม่ดู MAYA นะ
                                ไม่ได้ก็คงต้องลอง format ลงวินโดวส์ใหม่ดูนะ

Comment

Working...
                                X