Announcement

Collapse
No announcement yet.

All New Intel Gen4 (1150) Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้ H100i มาเรียบร้อยคับ พร้อมลุยคับ ต้องขอคำชี้แนะด้วยนะคับ อยากได้ 4.5+
    สเป็คที่มีตามภาพคับ ที่เหลือ Seasonic 860 Platinum

ไบออส ต้องปิด ต้องเปิดอะไร หัวข้อไหน ขอคำชี้แนะด้วยคับ

กว่าจะได้ใช้ H100i ต้องโม ต้องผ่าตัด CM690 ตัวแรกอยู่นาน แถมผ่าแล้วเลยผ่าหลังแถมไปด้วยเลย

Comment

• เทพ

Comment

• แบบมือใหม่ หัดเล่น 1150 ปล่อย ออโต้ไปก่อน เทส 30นาที

Comment

• ขออนุญาตสอบถามเกี่ยวกับบอร์ด Socket 1150 หน่อยนะครับ

บอร์ด Sabertooth Z87 ทำไมไม่ค่อยเห็นคนเล่นกันเลยครับ มันกากหรืออย่างไร ช่วยอธิบายให้ผมทีนะครับท่าน

ปล.แอบมาดูลาดเลา

Comment

• Originally posted by FirstooN View Post
            ขออนุญาตสอบถามเกี่ยวกับบอร์ด Socket 1150 หน่อยนะครับ

บอร์ด Sabertooth Z87 ทำไมไม่ค่อยเห็นคนเล่นกันเลยครับ มันกากหรืออย่างไร ช่วยอธิบายให้ผมทีนะครับท่าน

ปล.แอบมาดูลาดเลา
            เมนบอร์ดก็ดีครับ ผมชอบเลย แต่งบไม่ถึง เลยใช้Asrock Z87 extreme 4

Comment

• Comment

• Originally posted by teerapon0 View Post
                เมนบอร์ดก็ดีครับ ผมชอบเลย แต่งบไม่ถึง เลยใช้Asrock Z87 extreme 4
                ขอบคุณครับ

Originally posted by TWK. View Post
                ได้ยินเค้าว่ากันว่า Sabertooth Z87 อัดแรมได้ไม่ไกล จริงเปล่าครับท่าน

Comment

• ไม่ประทับใจเอาซะเลยคับ
                  1.CPU ร้อนเอาเรื่อง กินไฟมาก แค่ 4.4 ต้องจัดถึง 1.25 อดเทพเลย
                  2.H100i ไม่เย็นเท่าที่คิดเอาไว้เลย พัดลมเน้นดูดบนออกคู่เดียว ดังซะ

60นาที เทส Prime95 ห้อข้อ Blend Test นิ่งได้แค่ 4.4 เองรึเนี่ยๆ

Comment

• Originally posted by FirstooN View Post
                    ขอบคุณครับ

ได้ยินเค้าว่ากันว่า Sabertooth Z87 อัดแรมได้ไม่ไกล จริงเปล่าครับท่าน
                    ไม่รู้เหมือนกันครับ คงต้องรอผู้ใช้มาเทสให้ชม
                    ผม โอซี ไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                      ไม่รู้เหมือนกันครับ คงต้องรอผู้ใช้มาเทสให้ชม
                      ผม โอซี ไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่
                      ขอบคุณครับท่าน

Comment

• I5 4670k ผ่าแล้วเย็นใช้ได้เลยนะ....หาอ่าน ตปท. น่าลองจัง ใช้ ซิลิโคน ลิควิดโปร ลดเป็น 30องศา!!!
                        ยังแอบสงสัย เค้าใช้กาวตัวไหนแปะกันคับ ให้มันเหมือนเดิม เคลมได้หายห่วง

ข้างล่าง รีวิว และผ่า 4670k
                        http://www.overclock.net/t/1397764/d...#post_20119889

ข้างล่าง รีวิว และผ่า 3770k
                        http://www.xtremesystems.org/forums/...=1#post5190971

BORKED

BORKED

เด๋วคงต้องหาข้อมูลให้แน่นๆก่อน เด๋วผ่ามั่ง

Comment

• ง่ายกว่าผ่า ล๊อค แล้ว ทุบ กระดองออกไปเลย

BORKED

Comment

• Originally posted by OMG View Post
                            ไม่ประทับใจเอาซะเลยคับ
                            1.CPU ร้อนเอาเรื่อง กินไฟมาก แค่ 4.4 ต้องจัดถึง 1.25 อดเทพเลย
                            2.H100i ไม่เย็นเท่าที่คิดเอาไว้เลย พัดลมเน้นดูดบนออกคู่เดียว ดังซะ

60นาที เทส Prime95 ห้อข้อ Blend Test นิ่งได้แค่ 4.4 เองรึเนี่ยๆ

ทำใจครับ ขึ้นอยู่กับดวงจริงๆ ไฟ 1.25v ผมใช้ความเร็วอยู่ที่ 4.8Ghz เสถียร Full load LinX ค้างคืน5ชั่วโมง 88องศา (อยากได้ H100i จังจะได้จัด 5.0ชิวๆ ไฟ 1.37v)

Comment

• Originally posted by teerapon0 View Post
                              ทำใจครับ ขึ้นอยู่กับดวงจริงๆ ไฟ 1.25v ผมใช้ความเร็วอยู่ที่ 4.8Ghz เสถียร Full load LinX ค้างคืน5ชั่วโมง 88องศา (อยากได้ H100i จังจะได้จัด 5.0ชิวๆ ไฟ 1.37v)
                              เบื่อๆ จะปล่อยเมื่อไรบอกผมคนแรกนะคับ
                              เด๋วขอจองไว้เลย เอามาผ่าลงโปรซะหน่อย เย็นโดนใจแน่

Comment

• Originally posted by OMG View Post
                                ถึงเวลาต้องลา 775 แล้วคับ เพราะใช้ 7970CF มันรีดเค้นไม่ไหวคับ
                                Q9550 ท่านผมเห็นรีด 7970 ใบเดียวสบาย แต่2ใบเล่นเกมไม่ค่อยต่างกับใบเดียวรึเปล่าถึงได้เปลี่ยน

Comment

Working...
                                X