Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6750 กับ Q6600 ใช้งานเรนเดอร์3Dเทียบความคุ็มน่าตัวไหนน่าใช้กว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by punchawat View Post
    แอบเซ็ง หลังจากถอย Q6600 มาไม่มีความรู้สึกที่แตกต่างเลยระหว่าง Q6600 กะ E6750 เวลาเรนเดอร์จาก 3Ds MAX 9 แถม CPU ยังวิ่งไม่ถึง 50% เวลาเล่นเกม ประสิทธิภาพยังเหนไม่เตมที่อาจเพราะเกมหรือโปรส่วนมากยังไม่รับรองหรือป่าว? ผมไม่รู้นะ แต่ที่รู้คือตอนนี้ยังไม่เหนพลังของ Core 2 Quad แม้แต่นิดเดียว - -
    .
    .
    << 3Ds MAX 9 + Hair + Spotlight >> ทดสอบกะมือ เหนกะตา
    Pentium 4 2.4 >>> 3 นาที
    Core 2 Duo E6750 >> 0.5 นาที
    Core 2 Quad Q6600 >> 0.4 นาที
    **สเปคที่ทดสอบตามลายเซ็น
    เร็วขึ้นตั้ง 20% แน่ะ

Comment

เล่น EMU PS2 จิจะเห็นความต่างสุดๆ

Comment

ขอโทษนะครับ พอดีผมเห็นการเรนเดอร์ของ ซีออน x4 มันมีแค่ 8 เทรด(ไฮเปอร์เทรด)
        แล้วถ้าเทียบกับกับอีกเจ้า ทั้งตัว ฟีนอม x4 กับตัว กับ ตัวระดับเวิร์คสเตชั่น นั้น มันเรนเดอร์เข้าไป 16 เทรดครับ
        อันไหนเร็วกว่ากันกันครับ ตามเหตุผลนี้น่าจะของพี่ถนอมป่าวครับ

วีเลย์เวลาเรนเดอร์จะวิ่งเรนเดอร์ทีละ 16 ช่องเลยครับ น่าจะเร็วกว่า รึไม่ก็รอให้ สี่หัวแท้ๆของอินเทลออกมาก่อนดีกว่าป่าวครับ

Comment

Working...
        X