Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลา CPU เสียมันมีอาการยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมมันเปิดไม่ติดเลยครับติดประมาณ 3 วิแล้วดับคิดว่าเป็น ที่CPU หรือเปล่าครับ

Comment

ตอนนี้เครื่องผมมีอาการอย่างที่หลาย ๆ ความเห็นว่ามาแล้วครับ เปิดไฟเข้า แล้วไฟฮาร์ดดิสกระพริบ ๆๆๆๆๆ แต่หน้าจอมืดสนิท

ช่างบอกว่าเมนบอร์ด แต่ผมสงสัย cpu ไม่ทราบว่าจะเป็นไปได้ไหม

Comment

ตามนั้นคับ

Comment

ตอนนี้เครื่องผมก้อมีการแปลก ๆ อยู่ครับ เด๋วจะไป เปลี่ยน cpu ก่อน
          แล้วถ้าหาจะมาบอกอาการ เผื่อมีคนที่เป็นเหมือนกับผม
          เป็นอาการที่ช่างยัง งง กันเลยอ่ะนะ ไปพันทิพมา 2 รอบล่ะ

สุดท้ายต้องมาหาสาเหตุเองล่ะ เบื่อจริง ๆ เลย

Comment

ไม่เคยเจอแบบเสียทันทีเลยนะครับ

ถ้าหากเป็นปัญหาเวลา oc พวก
            เปิดไม่ติด ไม่มีเสียงตี๊ด เข้า ไปออส ไม่ได้ หน้าจอนิ่งสนิท
            ก้อแค่ถอดถ่านซีพียูดออก ให้มันเคลียค่าใบออส ใหม่ก้อใช้ได้

แต่เครื่อง p4 478 ที่บ้านไกล้ๆจะลาโลกแล้ว มันชอบ จอฟ้า รีสตาร์ทเองอ่ะครับ
            ไม่เคยเจอแบบว่า เสียไปเลยในทันทีในวินาทีนั้นเลยนะ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
              ก่อนที่มันจะมีอาการ มันจะเข้าฝันเราก่อนแล้วบอกว่า "กรูไปแล้วนะแสดดด"
              ฝันดี ฝันดี หรือฝันร้าย o_O

Comment

ตัวร้อน มีไข้ มั้งนะ

Comment

ตอนนี้มันเขียวอยู่ใช่มะ
                  มันจะออกเหลืองๆก่อนนะมันจะเริ่มหอมๆ
                  แล้วก็จะดำๆ ตอนนี้แมลงวันเริ่มตอม
                  นั่นล่ะผมว่าเสียและหละ ผมว่าน่าจะกวนมันตอนเหลืองๆนะ

เอไม่ใช่มะม่วงนี่หว่า

ล้อเล่นะครับ

Comment

ชิมดูก่อนละกัน ถ้าเปรี้ยวก็น่าจะเสีย

Comment

cpuพังกับบอร์ดพังอาการมันจะคล้ายๆกันเลยอ่ะครับ คือเวลาเปิดเครื่องแล้วมันจะไม่มีเสียงเลย(cpuพังนะ)มีแต่พัดลมอ่ะที่หมุนแล้วก็จะเข้าหน้าจอbootไม่ได้(ง่ายๆนะ แบบว่าเหมือนเปิดหน้าอย่างเดวอ่ะ ไม่เปิดเครื่อง)
                      ผมเจอมาแล้วแต่ทั้งสองอย่างเลยกว่าจะเคลมได้ซัดไปเกือบเดือนแหนะ(ร้านมันก็โง่เคลมให้ด้วย ทั้งๆที่cpuไหม้)

Comment

เคยเจอเปิดติดวูบนึงแล้วก้อดับ

โทษ psu ตั้งนาน แถมเอา m/b ไปเครมอีกตะหาก เห้อ...

Comment

อาการของผมมันเป็นเเบบว่าเปิดติดเเค่ 1-2 วิ มันก็ดับ เหมือนโดนตัดไฟพอเช็คcpuพังพอเปลี่ยนใหม่
                          ก็พักอีกตัวมันเป็นที่ไรกันเเน่ เเต่ผมส่งสัยที่บรอดมากที่สุด

Comment

Originally posted by tor654321 View Post
                            อาการของผมมันเป็นเเบบว่าเปิดติดเเค่ 1-2 วิ มันก็ดับ เหมือนโดนตัดไฟพอเช็คcpuพังพอเปลี่ยนใหม่
                            ก็พักอีกตัวมันเป็นที่ไรกันเเน่ เเต่ผมส่งสัยที่บรอดมากที่สุด
                            CPU ของอะไรครับ จะได้ไม่ซื้อ

Comment

ผมนี่ เจออย่างแสบเลย

ลงวินโดว์ผ่านนะครับ เเต่เปิดเครื่องทำหน้าหนักนิดหน่อย จะดับเลย

งมโข่งเปง อาทิตย์ตอนนั้น

Comment

ตั้งแต่ใช้มา ไม่เคยเสียเลย (เปลี่ยนก่อนตลอด) อิอิ

Comment

Working...
                                X