Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock Wolfdale1333-D667 กับ Conroe1333-D667 อันไหนน่าใช่กว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดูจากเลเอาท์ของบอร์ดแล้วต่างกันหลายจุดเลยครับ โดยเฉพาะตัว wolfdale นั้นได้มีการเอาปลั๊กแบบ 24 พินมาใช้แล้วซึ่งน่าจะเป็นผลดีกับ CPU แบบ Dual core ครับเพราะไฟเลี้ยงต่างอาจจะอาการ drop น้อยลงครับแต่ก็โดนลด sound ลงไปเหลือเพียง 6CH เท่านั้นแต่บัส 1333 นั้นก็ยังคงทำให้ PCi-E นั้นวิ่งที่ 115 เหมือนกับตัว Conroe ครับแต่โดยรวมแล้วผมว่าตัว Conroe นั้นน่าใช้กว่าครับเพราะออพชั่นที่ให้มานั้นดูจะเหนือกว่าครับไม่ว่าจะเป็น Sound,Gigabit Lan

Comment

2 ตัวนี้ทำ BSEL ได้รึเปล่าครับ?

Comment

ได้

Comment

Working...
        X