Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัปเดท ! ร้านจำหน่ายและราคา ivy

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอายังงี้ล่ะกันครับ จะได้ไม่ต้องเถียงกันดีมั้ยครับ สำหรับใครที่คิดจะเอามาเล่นเกมส์ บอกได้คำเดียวจาก admin เว็บเพื่อนบ้าน (Venom Vmod)

ประโยชน์ของ Ivy เช่น ถ้าเราใช้ Virtual ระหว่าง HD4000 กับ GTX680 ตัวเดียว

3D Vantage จาก 38500 ไป 61140
    3D03 120000 ไป 150000

คะแนนแบบนี้มันเหมือน GTX680 2 ใบมา SLI หรือเปล่า คิดเอาเองนะครับ

จบประเด็นกันดีมั้ยครับ อิอิ

แบบไม่เปิด Virtual

แบบเปิด Virtual

Last edited by ihog6hog; 26 Apr 2012, 18:06:27.
    วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

Virtu MVP

Comment

Originally posted by TME49201 View Post
        แล้ว i5-3570K เปิดเท่าไหร่อ่ะ.....
        ปล..i5-2500K มีสิทธ์เหลือ 6000 มั้ยอ่ะ
        คงเป็นไปได้ยากนะครับ ร้านส่วนใหญ่เค้าคิดมองแต่ข้อเสียว่าตัวใหม่ OC ร้อนขึ้น แถมแรงไม่ต่างจากตัวเดิมมาก

Comment

เห็นกราฟ ท่านihog6hog แล้วตาโตเลย แต่ถ้าสอยคงแค่ 3570kพอ ตามงบ

Comment

Originally posted by chaogame View Post
            เห็นกราฟ ท่านihog6hog แล้วตาโตเลย แต่ถ้าสอยคงแค่ 3570kพอ ตามงบ
            55+ ซื้อ CPU แถม VGA 1 ตัว อิอิ

เห็นเถียงกันนัก จัดเต็มซะเลย

Comment

Originally posted by ihog6hog View Post
              55+ ซื้อ CPU แถม VGA 1 ตัว อิอิ

เห็นเถียงกันนัก จัดเต็มซะเลย
              จากที่ได้ดูจาก OCZ ก็ไม่หนีกัน http://www.overclockzone.com/zolkorn...ge/index11.htm เท่าไาหร
              แต่พอมาดูกราฟท่าน ปิดเปิดVirtual โหดแบบเลือดเย็นเลยครับ

Comment

ebay มีขายแล้ว

Comment

งั้นคนที่ motherboard ไม่มี virtu chipset ก็อดสิครับ

Comment

Originally posted by kangbomb View Post
                    งั้นคนที่ motherboard ไม่มี virtu chipset ก็อดสิครับ
                    งิงิ

เค้าถึงบอกว่า Z77 ทำมาเพื่อ Ivy อิอิ

Comment

เสียดายถ้าเร็วขึ้นทุกเกม คงจะดีไม่ใช่น้อย

http://www.tweaktown.com/articles/46...ge/index5.html

Comment

Originally posted by ihog6hog View Post
                        งิงิ

เค้าถึงบอกว่า Z77 ทำมาเพื่อ Ivy อิอิ
                        สรุป ถ้าจะup จริงก็ต้อง จัดบอร์ดใหม่ Z77+Ivy ถึงจะรีดพลังเต็มที่
                        ปล แล้ว Z77 มีvirtu chipset ทุกตัวหรือป่าวครับ
                        Last edited by chaogame; 26 Apr 2012, 19:27:06.

Comment

แล้วZ68

Comment

แล้วถ้าใช้ sandy bridge กับบอร์ด z77 มันจะใช้ virtu mvp ได้ไหมครับ

Comment

UP

Comment

Originally posted by suratan View Post
                                แล้วถ้าใช้ sandy bridge กับบอร์ด z77 มันจะใช้ virtu mvp ได้ไหมครับ
                                รู้สึกจะเฉพาะ ivy นะ (แรงโคตรๆ)

Comment

Working...
                                X