Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel VS AMD 45นาโน ใครแรงกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่านแล้วคิดยังไง ล่ะ

ของมันอยู่ที่ Positive Or Negative Thinking

Comment

ตามนั้นครับ เจตนาอยู่ที่ผู้พูด การแปลความอยู่ที่ผู้รับ

ถ้าผู้รับแปลความไม่ตรงกับเจตนาผู้พูด ก็กลายเป็น "การแปลความผิด" แค่นั้นเองครับ

ขอเพียงแค่เปิดใจให้กว้าง เราก็สามารถแปลความได้หลากหลาย และถูกต้องแล้วครับ

Comment

Originally posted by tgst View Post
        ตามนั้นครับ เจตนาอยู่ที่ผู้พูด การแปลความอยู่ที่ผู้รับ

ถ้าผู้รับแปลความไม่ตรงกับเจตนาผู้พูด ก็กลายเป็น "การแปลความผิด" แค่นั้นเองครับ

ขอเพียงแค่เปิดใจให้กว้าง เราก็สามารถแปลความได้หลากหลาย และถูกต้องแล้วครับ

โดนใจสุดๆคับพี่น้อง

Comment

ได้ทั้งความรู้ แล้วก็ได้ทั้งดูมวย งั้นขอถามหน่อยละกัึน

"สำหรับคนที่อยากรู้ อยากหาข้อมูลจริงๆ จะตั้งชื่อกระทู้แบบไหน ถึงจะแสดงให้เห็นว่า ไม่ได้มีเจตนาล่อเป้าครับ"

Comment

ก้อเพราะตัวคนอ่านนั้นแหละที่จิตใจไม่เป็นกลาง แล้วอย่างนี้ใครจะกล้าถามอะไร พอตั้งถามก้อให้ไปค้นของเก่า พอไปตามอ่านจากของเก่าก้อมาบอกว่าขุด จะเอางัยแน่ครับ ยังไม่เห็น จขกท.บอกเลยว่าใครแรงกว่าใคร

Comment

เขาขุดในบอร์ดที่อื่นครับไม่ใช่ OCZ ตามไปอ่านในลิงค์ที่ผมเคยลงในหน้าแรกไว้ดีๆครับ
              ถ้าต้องการความรู้คงไม่โพสต์ว่า "Intel ไป45nm แล้ว"
              ในกระทู้ AMD X3 หรอกครับ (เพราะในกระทู้ X3 ก็พูดถึงแค่ว่าเอา X3 มาเพื่อสู้กับ Core2Duo เท่านั้นไม่ว่าหรือแขวะ Intel แม้แต่คำเดียว) เพราะถ้าต้องความรู้จริงคงถามว่าแตกต่างกันตรงไหนมีผลทดสอบอะไรเปรียบเทียบมากกว่า จริงไหมครับซึ่งผลการทดสอบอย่างเป็นทางการยังไม่ออกผมเลยไม่ได้ตอบในกระทู้นั้นครับ

Comment

ผมว่า CyriX แรงสุดๆละกัน เหอๆ (จะได้เลิกเถียงกันเสียที)

Comment

มาแล้ว กระทู้แบบนี้ ผมงงกับคำถามมากเลยครับ และขอกราบเรียนว่า พวกตรู ไม่ใช่ ผู้บริหารของ อิเทล
                  หรือ เอเอมดี นะว้อย ข้อมูลมันเป็นความลับใครจะเอามาเปิดเผย เล่นถามซะ
                  ส่วนเรื่องใครแรงนะมันแล้วแต่ท่านว่าตังมีจ่ายแค่ใหน(อันใหนก็แรงถ้าเงินถึง)

Comment

Originally posted by tgst View Post
                    หนังโป๊ไงครับ ไม่น่าถาม

หนังอื่นๆ ดูแล้วมันไม่ดึ๋งดั๋งปึ๋งปั๋งครับ

หนังโป๊มีประโยชน์ต่อสุขภาพและร่างกายนะครับ อย่าดูถูกเชียว

คอมแรงๆ แบบแรงจริงๆ ผมว่าแรงที่สุดในตอนนี้คือไว้ทำพวกอนิเมชั่นครับ ทำ farm เข้าไป
                    ถูกใจคำตอบมากครับ คารวะ 1 จอก

Comment

โดนของ เข้าตัว หุหุ

Comment

CPU จะสามารถเร่งคล้อกสปีดจากโรงงานมาให้เยอะขึ้นในราคาเท่าเดิม หรือ คล้อกเท่าเดิมในราคาถูกลง
                        เพราะชิปเล็กลงจึงน่าจะผลิตความถี่สูงๆง่ายกว่า
                        นึกถึงภาพที่การซื้อซีพียู Core2 ต่อไป เราอาจเริ่มต้นที่คล้อก 3GHz ขึ้นไปก็เป็นไปได้(แอบฝันนิดๆ อิิอิ)
                        แล้วก็เรื่องควอดคอร์ที่กินไฟค่อนข้างมากที่ต้องเร่งพัฒนาสู่45นาโนเพื่อให้จากที่กินไฟจากหนักๆ ลดลงบ้าง

ปล. แต่เมื่อดูจริงๆ แล้วต้นทุนที่ลดลงจากกระบวนการผลิตชิปให้เล็กลง ก็เพิ่มต้นทุนในการวิจัยที่สูงมากขึ้นมาแทน
                        เพราะเมื่อไม่กี่วันอ่านข่าวจาก pantip ที่ sony จะยกเลิกการลงทุนวิจัยชิป 22นาโนเนื่องด้วยต้นทุนสูงเกินไป
                        ถ้าเสียค่าวิจัยมาก จนไม่คุ้มค่าที่จำทำต่อไป บริษัทก็ต้องปรับตัว
                        ไม่แน่ที่อินเทลยังไม่เร่งผลิต quadcore ที่มีสี่แกนเชื่อมติดกัน อาจเป็นเพราะว่าค่าวิจัยสูง
                        และอาจทำให้ต้นทุนการผลิตสูงขึ้นเพราะโอกาศที่เกิดชิปเสียมีมากกว่า(อะไรที่ทำยากๆ โอกาศเสียหายก็มากขึ้น)
                        ทำให้ต้นทุน QuadCore สูงกว่าเดิมก็ได้

Comment

Pentium II ที่บ้านผมช้ากว่าครับ เรื่องความช้านี่ชนะขาด ใครจะมาแข่งกับผมบ้าง เอิ๊กๆๆๆๆ

ตอนนี้ต้องยอมรับโดยดีครับ ว่า4หัวเทียมของIntel แรงกว่า 4หัวแท้ของAMD แต่อนาคตไม่แน่ครับ

ฮือๆๆๆๆๆๆ ต่อให้ก่อนแล้วกัน(อีกแระ) อย่าทะเลาะกันนะครับ

รอวันที่AMDมาทวงแชมป์(ต่อไป)

Comment

ของแรงที่สุด จะแพงที่สุด

แต่ของถูกๆ ก็ใช่ว่าจะไม่แรง

Comment

แสดงความสามัคคีกันเข้า สู้ๆ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                                ของแรงที่สุด จะแพงที่สุด

แต่ของถูกๆ ก็ใช่ว่าจะไม่แรง
                                ราคาก็ยังไม่เท่าพวก IBM หรอกครับ ยังซื้อได้

Comment

Working...
                                X