Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอุณหภูมิ e2140 หน่อยจ้าา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็ประมาณนี้นะ ตอนธรรมดา อยู่ในเคสเปิดฝา ตอนนี้อยู่นอกเคส 50องศา ไฟ1.4 กำแต่ท่านไฟนิดเดียวเองอ่า

ผมว่ามีปัญหาแว้วและ

Comment

อิอิ .....กลับมาแ้ววววววว คับพี่น้อง มามั่วกันต่อๆ เอิ๊กๆ

Comment

เหอๆ มั่วๆหาสาเหตุกันต่อไป (วันหยุดมันก็ว่างนี่เน่อะ)

Comment

ตามที่ได้ลองทาซิลิโคนใหม่แล้ว ทั้งแบบ หนา ๆ แบบ บาง และ แบบ บาง ๆ ที่สุด ความร้อนที่เกิดขึ้นมันไม่ได้ลดลงเลย ยังอยู่ที่ ประมาณ 50 องศาตลอด สรุปแล้วมันไม่ได้เกี่ยวกะซิลิโคนหรอกครับ แต่ยังระบุไม่ได้ว่าทำไมมันไม่เย็นเหมือนกะของคนอื่น เหอ ๆ

e2140@2.4ghz.
          กะซิลิโคนถูก ๆ

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
            ตามที่ได้ลองทาซิลิโคนใหม่แล้ว ทั้งแบบ หนา ๆ แบบ บาง และ แบบ บาง ๆ ที่สุด ความร้อนที่เกิดขึ้นมันไม่ได้ลดลงเลย ยังอยู่ที่ ประมาณ 50 องศาตลอด สรุปแล้วมันไม่ได้เกี่ยวกะซิลิโคนหรอกครับ แต่ยังระบุไม่ได้ว่าทำไมมันไม่เย็นเหมือนกะของคนอื่น เหอ ๆ

e2140@2.4ghz.
            กะซิลิโคนถูก ๆ
            มั่วไปเลย หา ซิลิโคนดีๆ มาใ้ช้คับ
            ผมทาซิลิโคนแบบ หยอดตรงกลาง CPU นิดนึงเท่าหัวไม้ขีดนะแล้วทาข้างๆบางๆ จากนั้นกดซิ้งเลย ลองดูๆคับ
            ปล.มั่วกันไป

Comment

แล้วท่านอื่นใช้ซิลิโคนอะไรกันบ้างอ่ะครับ? ตอนที่ซื้อซีพียูมาใหม่ๆมันก็มีแบบที่ติดมากะซิ้งค์อ่ะครับ แต่มันก็ไม่เห็นเย็นกว่าอันที่ผมซื้อมาแบบถูกๆนี่เลย
              หรือต้องซื้อ MX-2 มาใส่ดูอ่ะครับ (ผมกลัวใส่แล้วมันไม่เย็นขึ้นอ่ะดิ เพราะเห็นเขาว่าต้องอยู่ในห้องแอร์เท่านั้นถึงจะเห็นผลที่ต่างกัน)

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
                แล้วท่านอื่นใช้ซิลิโคนอะไรกันบ้างอ่ะครับ? ตอนที่ซื้อซีพียูมาใหม่ๆมันก็มีแบบที่ติดมากะซิ้งค์อ่ะครับ แต่มันก็ไม่เห็นเย็นกว่าอันที่ผมซื้อมาแบบถูกๆนี่เลย
                หรือต้องซื้อ MX-2 มาใส่ดูอ่ะครับ (ผมกลัวใส่แล้วมันไม่เย็นขึ้นอ่ะดิ เพราะเห็นเขาว่าต้องอยู่ในห้องแอร์เท่านั้นถึงจะเห็นผลที่ต่างกัน)
                ลองขอแบ่งท่านๆทีั่ใช้อยู่คับซักนิดเพื่อเอาเทสดู ถ้าแจ่มอุณหภูมิลง ซื้อเลย

Comment

Originally posted by Bzis View Post
                  ลองขอแบ่งท่านๆทีั่ใช้อยู่คับซักนิดเพื่อเอาเทสดู ถ้าแจ่มอุณหภูมิลง ซื้อเลย
                  แถวบ้านผมไม่รู้ว่าจะมีใครซื้อมาใช้ป่าวอ่ะ ท่าน อยู่ ตจว ก็งี้แหล่ะี้

Comment

ใช้ตัวนี้ดีกว่านะ ผมว่า

สั่งผ่าน ตรงนี้เลย

http://www.thanni.com/index.php?main...roducts_id=358

Comment

เห็นท่าน MMGLower
                      กะท่าน Bzis
                      คล๊อกไป 3.1-3.2 เชียวเหรอครับ แล้วใช้งานปกติได้คล๊อกไปถึงนั้นอ่ะป่าว อุณหภูมิเป็นไงบ้าง ใช้ซิ้งค์ของอะไรครับ?
                      อยากได้ข้อมูลเปรียบเทียบหน่อยครับ อิอิ

Comment

เห็นท่าน MMGLower
                        กะท่าน Bzis
                        คล๊อกไป 3.1-3.2 เชียวเหรอครับ แล้วใช้งานปกติได้คล๊อกไปถึงนั้นอ่ะป่าว อุณหภูมิเป็นไงบ้าง ใช้ซิ้งค์ของอะไรครับ?
                        อยากได้ข้อมูลเปรียบเทียบหน่อยครับ อิอิ
                        เอางั้นก็ได้ครับ

นี่เป็นรูปครับ เครื่องผมเอง
                        Last edited by MMGLower; 15 Aug 2008, 18:23:51.

Comment

ต่อเลยนะ

อันนี้ Sink Gemin II 1650 บาท

http://www.coolermaster.com/products...bcate=1&id=140

นี่ลิ้ง ผลการทดสอบ

http://www.overclockzone.com/spin9/r...aster/geminii/

ส่วนอุณหภูมิ ดูในรูปเอาละกันนะ
                          Last edited by MMGLower; 15 Aug 2008, 18:23:51.

Comment

โอ้ววว จ๊อดทำไปได้วัย Vcore 1.1

Comment

อยากเปรียบเทียบอุณหภูมิด้วยอ่ะครับผม ว่าแต่ท่านใช้ซิ้งค์ของอะไรเั้ี่ี่ีันี่ี่ีย? (แสบตาเลยผม หุหุหุ)
                              อ่อเห็นแหล่ัะ เหอๆ

Comment

ท่าน MMGLower ขอสูตรปรับ timming แรมหน่อยคับ

Comment

Working...
                                X