Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาถึงแล้วเมนบอร์ด nForce 73 Serie ตัวแรกในไทย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตัวเล็กน่ารักดี

เหมาะกับคนที่ซื้อคอมแรง ๆ มาเพื่อเล่น MSN อย่างผม - -!

Comment

Originally posted by เด็กนอกสังกัด View Post
      กำลังอยากลอง ออนบอร์ดอยู่พอดี จะไปซื้อที่ นอริชโคราชพรุ้งนี้ครับ เห็น2ตัวนี้แล้วน่าสนใจ จะลองเอามา

ลงเพิ่มที่ร้านสัก3-4เครื่อง ดู ว่าจะพอไหวเปล่า หากไหวจะได้ใช้แต่ออนบอร๋ด อิอิ ออนบอร์ดใช่ gf7300 เปล่า

ครับ แล้วหากเทียบสเปกของตัวการ์ดจอ เทียบกะตัว7200 gs นี่ พอๆกันเปล่าครับ(เทียบ คอร์ เมม อ่ะครับ)

อยากลองกะ 2140 แรม2G กะบอร์ดตัวนี้ สาธุขอให้แหล่มทีเถ๊อะ อยากลอง การ์ดจอ ออนมานานแล้ว

ปล.บอร์ด2ตัว ต่างกันยังไง หรือแค่ ตัวหนึ่งมี HDMI แค่นั้น แล้วที่โคราชมีวางขายรึยัง ขอบคุณครับ

ผมว่าท่านรอชม Review จาก OCZ ก่อนซื้อดีกว่าครับ

Comment

น่าใช่วะ ดูราคาอีกที แล้วไม่ทำ AM2 มาบ้างละ สู้กับAsrock หน่อย

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
          ผมว่าท่านรอชม Review จาก OCZ ก่อนซื้อดีกว่าครับ

ไม่ทันแล้วขอรับกระผม ไปหวด alive nf7 มาแล้วครับ เอามาลอง3เครื่อง แต่ยังไม่ได้ลอง

ออนบอร์ดเลยครับ ยัดพี่ป๊ากเข้าไปใช้ก่อน รอว่างๆจะ ลอง ออนบอร์ดครับ ถ้าเล่นเกมออนไลน์

ไหวสบายๆ จะได้ เอาแต่ออนบอร์ดมาใช้ อิอิ (ใช้มา2-3วัน ยังไม่มีปัณหาอะไร)

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
            น่าใช่วะ ดูราคาอีกที แล้วไม่ทำ AM2 มาบ้างละ สู้กับAsrock หน่อย
            GIGABYTE กะ Asrock มันน่าจะคนละเกรดกันนะครับ ไม่น่าเทียบกัน

Comment

แหม เนี่ย ว่า

จาลง BE 2300 + Asrock Alive nf7 สำหรับร้านอินเตอร์เน้ตใหม่อยู่

กะให้มันประหยัดไฟมากๆเข้าไว้

แต่มาเจอ ตัวนี้

เล่น Celeron D 420 + MB ตัวนี้ แล้วก็ใช้ VGA On Board ดีมั้ยเนี่ย ประหยัดไฟกว่าด้านบนเยอะเลย แถมประหยัดเงินขึ้นด้วย

ต้องรอชม รีวิว ก่อนตัดสินใจ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                แหม เนี่ย ว่า

จาลง BE 2300 + Asrock Alive nf7 สำหรับร้านอินเตอร์เน้ตใหม่อยู่

กะให้มันประหยัดไฟมากๆเข้าไว้

แต่มาเจอ ตัวนี้

เล่น Celeron D 420 + MB ตัวนี้ แล้วก็ใช้ VGA On Board ดีมั้ยเนี่ย ประหยัดไฟกว่าด้านบนเยอะเลย แถมประหยัดเงินขึ้นด้วย

ต้องรอชม รีวิว ก่อนตัดสินใจ

ตัว G31 ก็น่าสนใจนะผมว่าราคาดีแล้วหลายร้านก็ใช้กัน มันก็ออนบอร์ดหมด แต่ N7 ราคามันจะเกินไปน่ะสิ

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                  ตัว G31 ก็น่าสนใจนะผมว่าราคาดีแล้วหลายร้านก็ใช้กัน มันก็ออนบอร์ดหมด แต่ N7 ราคามันจะเกินไปน่ะสิ
                  ผมกลัว เกม บางเกม จะไม่ลื่นเนี่ยสิ หุหุ ถึง ว่าจาจัด nf7 แล้วใช้ Onboard เลย เพิ่มแรมเยอะๆแทน

แต่อย่างว่าแหละ รอชมผลคะแนน ก่อนตัดสินใจ

Comment

GIGABYTE กะ Asrock มันน่าจะคนละเกรดกันนะครับ ไม่น่าเทียบกัน
                    ถ้าราคาใกล้เคียงกันมีตัวเลือก เกรด นี้คนซื้อเป็นผู้ตัดสินใจ เองละครับ เห็นว่าเป็น ATX ไม่ใช่หรอ ถ้า3000+ ก็ เล่นรุ่น โตๆๆได้เลยนะนี้

ถ้าซัก2500-3000 Asrocksokหนาวเยย คิคิ จาไปแพงไอตรงโซลิค รึป้าวหว่า ตัดสล๊อตออกไปตั้งเยอะนิ
                    Last edited by kidnapped1; 26 Oct 2007, 23:43:09.

Comment

....อย่าหาว่าปากไม่ดี

แต่ทำไมมันดูก๊องแก๊งจัง มีใครคิดเหมืนผมมั่ง....

Comment

สีเหมือน Asrock เลย
                        แต่ตำแหน่งการจัดวาง กับ capa มันต่าง
                        อย่าว่างั้นว่างี้เลยครับ
                        ที่คนเล่น asrock เพราะมันราคาถูก+RAM 4 Slot+Onboard
                        Feature มันน้อยไปหน่อยแถม Slot RAM มีให้แค่นี้ ถ้าซื้อไปพิมพ์งานเล่นเกมธรรมดาๆ(ยิงไข่ กะ Zuma ออนไลน์บางเกม)ก็เหมาะ
                        แต่เอามาเล่นเกมหนักๆคงไม่ไหวอ่ะครับรุ่นนี้
                        ส่วนใครจะซื้อไปเล่น PES2007 ปรับ Low เล่นได้ครับ (แต่คนที่จะเล่นคงไปซื้อ 7300GT มาเล่นกันส่วนใหญ่)
                        แต่ PES 2008 นี่ได้แต่มองตาปริบๆ
                        แปลกใจว่าเป็น Gamer choice ได้ยังไง VGA ก็ต้องหามาใส่อยู่ดีถ้าอยากเล่นเกม (เฮ้อ)
                        (Gamer เขาเล่นเกมที RAM 2GB ยังไม่ค่อยจะพอเลยบางเกม นี่ให้มา 2 Slot เอง RAMตัวละ2GB ยังหายากอยู่ ร้านส่วนใหญ่หาได้มีแต่ตัวละ1GB 2GB ต้องสั่ง)
                        ถ้าเป็นผมหารุ่นสูงกว่านี้อีกหน่อยดีกว่า
                        ราคายังแรงอยู่ 3200-3500 ถึงจะเป็น Solid cap ก็เหอะเพิ่มตังเล่นรุ่นไม่ on ดีกว่ามั้งครับ
                        Last edited by Khow; 27 Oct 2007, 12:02:47.

Comment

ตามนั้นคับ อีกอย่าง ข้อควรระวังเลยนะคับ
                          ดูพวกรุ่นและยี่ห้อของการ์ดจอ PCI-E ที่ซัฟฟอตด้วยนะคับ ไม่งั้นจะวิ่งที่ 8X แทน 16X นะคับ - -*
                          โดนกะตัวละ เซ้งเยย ^ ^

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                            ผมกลัว เกม บางเกม จะไม่ลื่นเนี่ยสิ หุหุ ถึง ว่าจาจัด nf7 แล้วใช้ Onboard เลย เพิ่มแรมเยอะๆแทน

แต่อย่างว่าแหละ รอชมผลคะแนน ก่อนตัดสินใจ
                            ออนบอร์ดเกมอะไรก็ต้องดูอีกทีครับ เพราะมันก็โหลดเครื่องเหมือนกันนะครับ

ผมว่ารอดู Review ก่อนละดีแล้ว

Comment

Originally posted by Reality View Post
                              ....อย่าหาว่าปากไม่ดี

แต่ทำไมมันดูก๊องแก๊งจัง มีใครคิดเหมืนผมมั่ง....
                              ก่อนซื้อลองจับดูว่าจริงไหม ลองจับ Chipset เดียวกันสักสองสายยี่ห้อดูอะไร ก๊องแก๊งน้อยที่สุดก็อันนั้นละ ผมว่านะ ออนบอร์ดหลายตัวมันก็แบบนี้หมดละ เน้นประหยัด

Comment

Working...
                              X