Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ Clock 6300 กับ 945 อันไหนแรงกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ Clock 6300 กับ 945 อันไหนแรงกว่าครับ

ไม่ Clock
    core2duo e6300 กับ PentiumD945
    อันไหนแรงกว่าครับ แล้วต่างกันมากป่าวครับ

กำลังสงสัยอยู่เพราะผมซื้อไปก็ไม่ clock อะครับ(ทำไม่เป็น)
    เพราะราคามันต่างกันพอสมควร(รวม MBตัวใหม่+ramDDR2+pci-e)

6300 โลด ครับ เห็นๆ

Comment

6300 นำ เป็นกิโล

Comment

6300 อีกเสียง

Comment

6300

Comment

6300 ด้วย อิอิ

Comment

ค่อนข้างสูสีครับ แต่มีบางงานที่นำ***งกันมากถ้าคิดว่า core2duo มันสิ้นเปลืองเกินไปก็เลือก945 แต่ที่น่าเป็นห่วงก็คือ945มันจะบริโภคพลังงานมากกว่าครับpsuตัวเก่าของคุณอาจจะป้อนให้มันไม่เพียงพอ ลองถามตัวคุณดูว่าใช้งานด้านไหนบ้างถ้าทำงานด้านตัดต่อก็ควรที่จะเลือก E6300 แต่ถ้าทั่วๆไปและเล่นเกมเลือก 945 แล้วไปเน้นที่การ์ดจอครับเพราะเดี๋ยวนี้การประมวลผมด้านเกมจะเน้นไปที่การ์ดจอมากกว่า cpu ครับ

Comment

Working...
              X