Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรอ Asus P5E อยู่ตอนนี้ของมาแล้วนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กิ๊กกะบ๊วย แรงน้อยกว่า Asus นี่ไม่จริงครับ ถ้าเทียบราคาและรุ่นที่ใกล้กันแล้วมันพอๆกันเลยไม่แพ้ครับ
    แต่เรื่อง Asus ปรับง่ายกว่านี่จริงครับ

Comment

ออกมาใหม่ ได้แต่ดูครับ รอเวลาให้ราคาถูกลงมาก่อนครับ

Comment

มีไรดีหว่า

Comment

ผมซื้อมาแล้ว ASUS P5E

Comment

X48 DDR2 มาแว้ววว

GA-X48-DQ6 ง้าบ ๆ ราคามานจะเท่าไรหว้า

Comment

Originally posted by ป่าน View Post
              ผมสอยมาแล้วครับ 8990 บาท

ไปซื้อที่ไหนมาอ่ะ ผมอยากจะซื้อรุ่นนี้ เพราะทีมงานในนี้แนะนำมา แต่หาดูที่พันทิบไม่มีขาย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=115250

Comment

Originally posted by exit View Post
                ไปซื้อที่ไหนมาอ่ะ ผมอยากจะซื้อรุ่นนี้ เพราะทีมงานในนี้แนะนำมา แต่หาดูที่พันทิบไม่มีขาย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=115250
                แนะนำ Busitek คับ...

แต่ต้องไปสั่งเค้านะ เหมือนกับว่าเค้าจะไม่รับมาเผื่อขายอ่ะ ต้องสั่ง...

ผมเองขนาดเข้าไปสั่งบอกพรุง่นี้จะมาเอา แค่ไปช้าหน่อยเดียวยังโดนตัดหน้าเลย...

T_T

Comment

ที่เซียร์รังสิตจะมีขายไหม เห็นพูดถึงมากกว่าพันทิบซะอีก เป็นเพราะห้างใหญ่กว่า หรือเปล่า

Comment

Originally posted by MaKuBeck View Post
                    X48 DDR2 มาแว้ววว

GA-X48-DQ6 ง้าบ ๆ ราคามานจะเท่าไรหว้า
                    บอกผิดหรือเปล่า ของGigabyte GA-X38-DQ6 นะครับ ราคา9730บาท

อยากใช้IntelX38อ่ะ เอาASUS หรือ Gigabyte ดีกว่ากว่ากัน

Comment

Originally posted by exit View Post
                      บอกผิดหรือเปล่า ของGigabyte GA-X38-DQ6 นะครับ ราคา9730บาท

อยากใช้IntelX38อ่ะ เอาASUS หรือ Gigabyte ดีกว่ากว่ากัน

ไม่ผิดหรอกครับ มีรูปมาโชว์ GA-X48-DQ6

ลองหาข้อมูลดูได้ครับ ราคา ไม่น่าจะเกิน พวกนี้เท่าไร ดีไม่ดี X38 ราคาลงมาอีก

Comment

ต้องไปดูซักหน่อย รออีกครึ่งปีค่อยซื้อ ซื้อพร้อม Penryn เลย งิงิ

Comment

แพงจัง

Comment

ภาพรวมของบอร์ดโอเคดีครับ นอร์ทบริดจ์เย็นดี (ไม่เคยเกิน 35 ปิดแอร์) การใช้งานลื่นดีทีเดียว ฟังก์ชั่นโอเวอร์คล็อกใช้ได้ แต่โอเวอร์คล็อกได้ไม่ค่อยหลากหลาย ผมใช้กับ e6850 วิ่งแบบ 1:1 (ซีพียู: แรม) วิ่งไม่ค่อยออก คร่าว ๆ ไปตันอยู่แถว 450 แตถ้า 5:6 บอร์ดตัีวนี้ถนัดครับ ส่วน o/c แบบเล่น strap ไม่ค่อยหลากหลาย strap 266 ไม่ค่อยเก่ง จะเก่ง 333 และ 400 ข้อเสียชัดเจนก็คือ Vcore ดร็อปมากไป ตั้งไฟ1.6375 idle ในวินโดวส์ 1.5875 (โหลดแล้วดร็อป ประมาณ 0.03-0.05V)
                            เล่นเกมส์ภาพสวยและลื่นกว่า P35 และ 965 (ผมว่าตาผมไม่ฝาด) การ์ด 2900Pro @xt ความรู้สึกนะครับ ไม่ใช่ตัวเลขเฟรมเรท
                            Last edited by m-1; 23 Nov 2007, 14:11:28.

Comment

ราคาขนาดนี้ ไม่ไหวเลย

Comment

ครึ่งของเงินเดือนเลย.........

Comment

Working...
                                X