Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2140 จะไป พอจะไปถึง 3.6 Ghz ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2140 จะไป พอจะไปถึง 3.6 Ghz ไหมครับ

ขอคำแนะนำ แล้วรบกวนระบุ ระบบ ที่จะพาให้เจ้าตัวนี้ไปถึง 3.6 ด้วยครับ
    คิดในแง่ ไม่ใช้ วีค เทพนะ

ปล.จะใช้ ซิงค์ TUNIQ TOWER จะ ร้อนไหมหว่า

**ใครเล่น บอด P31 DS3L ไปที่บัสเกิน 400 + มาลงรูปกานหน่อยครับ

หุหุ อยากให้เป็นกระทู้ เหมาะกับ Value Select ^ ^

คงต้อง week เทพแล้วครับ แต่ถ้า 3 GHZ คงถึงเกือบทุกตัว

Comment

อิอิ E2140 วิ่ง 400*8 ได้ 3.2 ยังค่อนข้างเหนื่อยเลยครับ ต้องเป็นตัวจี๊ดจริงๆ ที่วิ่งได้อย่างเสถียร

บางคนก็ตันที่ 370 380 390 หรือวิ่ง 400 ได้ก็พอมีหลายตัวครับ แต่หากจะเอา 3.6 คงต้องเล่น E2160 ซึ่งก็ทำไม่ได้ทุกตัวเหมือนกัน

ยกเว้นอัด LN ก็อาจจะทำได้ แต่ใช้งานจริงไม่ได้

ไม่รวมเมนบอร์ดต้องรีดประสิทธิภาพได้ด้วยนะครับ

Comment

^ ^ สงสัย เป็น ทู้ที่ Imposible แล้วมั้งเนี่ย อิอิ
        ไม่เป็นไร งั้น Board ไรที่จะอัดเจ้าตัวนี้ได้ไกลสุดเอย

แล้ว สุดๆ ของท่านนัก OC ทั้งหลายดัน 2140 ไปตันที่เท่าไหร่กันครับ

Comment

เคยพาไป 3.0 เอง

Comment

ไม่เคยใช้ครับ อิอิ ใช้แต่ E2160

Comment

2160 ก็ร่วมแสดง พลังด้ายจ้า อยากเก็บไว้เป็นความรู้ว่าอัด แต่ละรุ่น Maximum เท่าไหร่ฮะ เกิน 100 % ได้ แค่ไหน

Comment

E2140 ผมได้ 3.4 ครับ
                ส่วน E2160 ผมได้ 3.7

สะกิดดูที่ลายเซ็นส์ได้ครับอิอิ
                Last edited by CBR150; 11 Oct 2007, 18:13:38. Reason: +

Comment

Originally posted by CBR150 View Post
                  E2140 ผมได้ 3.4 ครับ
                  ส่วน E2160 ผมได้ 3.7

สะกิดดูที่ลายเซ็นส์ได้ครับอิอิ

2140 ของทั่น ใช้ บอด Intel หรอครับ รุ่นไรหว่า ... หุหุ บัส ไปไกลเหมือนกันนะครับ 435 หน่ะ

แต่ท่านเล่นน้ำดิเนอะ ร้อนไหมครับ กี่องศา

Comment

สถิติโลก E2140 อยู่ที่ 3.78 หนิครับ ผมไม่แน่ใจว่า ผ่านตาจากเว็บไหน

Comment

ของผมก้ได้ 3.7 ครับ E2160 ไม่ Bsel mod เพราะทำแล้วเปิดไม่ติดครับ อิอิhttp://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=227007
                      Last edited by อิมพีเรียล; 27 Aug 2008, 09:23:55.

Comment

^^ ทั่นอิมพิเรียลแรงไม่ใช่เลย

เห็นเขาว่าบอร์ดกิ๊กกาไบต์ทำ Bsel ไม่ติด และไม่ต้องทำด้วยครับเพราะบอร์ดมันปรับสแตร็ปให้เองอัติโนมัติ

Comment

Originally posted by CBR150 View Post
                          ^^ ทั่นอิมพิเรียลแรงไม่ใช่เลย

เห็นเขาว่าบอร์ดกิ๊กกาไบต์ทำ Bsel ไม่ติด และไม่ต้องทำด้วยครับเพราะบอร์ดมันปรับสแตร็ปให้เองอัติโนมัติ
                          แต่ท่านลากได้มากกว่าผมอีกอ่ะ ผมลากได้ 413*9 แต่ท่านลากได้ 414*9
                          บอร์ดผมเวลาบูตมันเช็ค cpu id ด้วยอ่ะท่าน หุหุ
                          ผมใช้ HR-01 ครับ อยากลองเล่นน้ำดูมั่ง อิอิ
                          Last edited by อิมพีเรียล; 11 Oct 2007, 19:05:47.

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                            สถิติโลก E2140 อยู่ที่ 3.78 หนิครับ ผมไม่แน่ใจว่า ผ่านตาจากเว็บไหน
                            -*-อยากเห็นนนน

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                              แต่ท่านลากได้มากกว่าผมอีกอ่ะ ผมลากได้ 413*9 แต่ท่านลากได้ 414*9
                              บอร์ดผมเวลาบูตมันเช็ค cpu id ด้วยอ่ะท่าน หุหุ
                              ผมใช้ HR-01 ครับ อยากลองเล่นน้ำดูมั่ง อิอิ
                              เคยลองบอร์ดบลัดไอร่อน ไปได้ 415 ทั่น แต่ไฟ 1.8
                              เทสไพได้หัวเดียว สองหัวร้อนจี๊ดจนตัดเลยครับ ขนาดใช้น้ำนะเนี่ย ร้อนเกินเหตุ

3.6 นี่กำลังแหล่มเลย ไฟ 1.6 เอาอยู่สบาย ไม่ร้อนมาก

คุ้มอย่างแรง ชอบครับ

Comment

Working...
                              X