Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mainboard 1156 ของ Intel ตัวไหนเหมาะกับ i5 760 ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by TWK. View Post
    Gigabyte ทนและเสถียร ( P55A UD7 )

เต้นรถมอไซหรอ อิอิ รถใหม่เบาะยังไม่แกะซีนเลย (นอกเรื่องไปป่าว -*-)

Comment

ถึกทนเสถียร Sabertooth 55i

Comment

Originally posted by chain74 View Post
        ถึกทนเสถียร Sabertooth 55i
        ............
        ตามนี้ รอคำแนะนำดี ๆ จากท่านด้วยครับ ผมกำลังมอง cpu: 875K: อยู่พอดี

Comment

เท่าที่เคยได้ยินมานะคับ จากทางร้านเค้าบอกมา

เกรดของที่คัดลงเมนบอร์ด กิกกะไบร์ท ใช้ของเกรดดีคัดลงบอร์ดอ่ะคับ พวกซี คาปาร์ ไรงี้อ่ะคับ

รองเที่ยบดูบอร์ดกับทางค่ายอื่นดู ของที่ลงบอร์ด คุณภาพของ ของ ก็ต่างกันครับ รองดูบอร์ดในรุ่นที่ไล่ๆกันดูอ่ะคับ เห็นผลต่างเลย อย่างผมเล่น ud3p อยู่ เที่ยบก่ะค่ายอื่นที่เปนซีรี่ไล่ๆ กัน ความต่างเห็นอ่ะคับ รู้สึกว่าจ่ายเงินแล้วคุ้มค่ากว่าอ่ะคับ

ถ้าจำไม่ผิด ของทางค่ายอื่นๆส่วนมาก ที่เค้าว่ากันมานะคับ จากคนขายเล่าสู้ให้ฟัง จะผลิต ที่จีน อ่ะคับ แต่ของทางกิกกะไบรท์ จะผลิต ที่ไต้หวันเลยคับ คุณภาพในการผลิตQCย่อมต่างกันอ่ะครับ

โดยส่วนตัวที่ผมชอบกิกกะไบรท์ก็ตรงนี้อ่ะคับ คัดของเกรดดีกว่ามาลงบอร์ดกับผลิตที่ไต้หวันไม่ได้ผลิตที่จีน

แต่เหนือสิ่งอื่นใด อยู่ทีสไตล์คนชอบอ่ะคับ ไม่ใช่ว่าบอร์ดอื่นไม่ดี แต่ละบอร์ดย่อมมีจุดดีจุดเด่นแตกต่างกันออกไป อยู่ที่ใครจะชอบสายไหนอ่ะคับ
          Last edited by puyzeeds; 2 Oct 2010, 15:43:10.

Comment

Originally posted by ppily View Post
            ตามนี้ รอคำแนะนำดี ๆ จากท่านด้วยครับ ผมกำลังมอง cpu: 875K: อยู่พอดี
            มีบางท่านบอก Foxconn+ตระกูล K.... อาจเจอแจ๊คพอต

Comment

คำเตือน เหรอครับท่าน ท่าจะต้องหนีกลับไปมอง i7870: เดิม ๆ ซะแล้ว (แต่ก็แอบมอง i5 750 ของท่านอยู่ด้วนนะครับ ?)

Comment

^^^
                10,000/1 : ครับ ไม่น่าวิตก น่าใช้คู่กันอยู่แล้ว 875 K + Sabertooth 55i : แจ่ม

Comment

ตอนนี้ผม 860+P55A UD3P อยู่คับ

นิ่งดี ร้อนไปนิด(สำหรับผมนะ = =")

เกิดกิเลสอยากข้ามแพลตฟอร์ม 55555

Comment

Originally posted by jmodify View Post
                    Mainboard 1156 ของ Intel ตัวไหนเหมาะกับ i5 760 ดีครับ
                    P55UD3L 3390 บาท จ่ายแล้วไม่น้อยหน้าไคร อิอิ เอาตังไปอาบน้ำได้หลายรอบ

Comment

Originally posted by puyzeeds View Post
                      เท่าที่เคยได้ยินมานะคับ จากทางร้านเค้าบอกมา

เกรดของที่คัดลงเมนบอร์ด กิกกะไบร์ท ใช้ของเกรดดีคัดลงบอร์ดอ่ะคับ พวกซี คาปาร์ ไรงี้อ่ะคับ

รองเที่ยบดูบอร์ดกับทางค่ายอื่นดู ของที่ลงบอร์ด คุณภาพของ ของ ก็ต่างกันครับ รองดูบอร์ดในรุ่นที่ไล่ๆกันดูอ่ะคับ เห็นผลต่างเลย อย่างผมเล่น ud3p อยู่ เที่ยบก่ะค่ายอื่นที่เปนซีรี่ไล่ๆ กัน ความต่างเห็นอ่ะคับ รู้สึกว่าจ่ายเงินแล้วคุ้มค่ากว่าอ่ะคับ

ถ้าจำไม่ผิด ของทางค่ายอื่นๆส่วนมาก ที่เค้าว่ากันมานะคับ จากคนขายเล่าสู้ให้ฟัง จะผลิต ที่จีน อ่ะคับ แต่ของทางกิกกะไบรท์ จะผลิต ที่ไต้หวันเลยคับ คุณภาพในการผลิตQCย่อมต่างกันอ่ะครับ

โดยส่วนตัวที่ผมชอบกิกกะไบรท์ก็ตรงนี้อ่ะคับ คัดของเกรดดีกว่ามาลงบอร์ดกับผลิตที่ไต้หวันไม่ได้ผลิตที่จีน

แต่เหนือสิ่งอื่นใด อยู่ทีสไตล์คนชอบอ่ะคับ ไม่ใช่ว่าบอร์ดอื่นไม่ดี แต่ละบอร์ดย่อมมีจุดดีจุดเด่นแตกต่างกันออกไป อยู่ที่ใครจะชอบสายไหนอ่ะคับ

Made in China

ปล.ไม่แน่ใจว่าทุกรุ่นมั้ยนะครับ

ผม มี&ใช้ G41MT-ES2L , P55-US3L ก็ จีนหมดครับ
                      Last edited by birtbirt_p; 4 Oct 2010, 03:26:32.

Comment

ถ้าไม่คิดเรื่องงบ ส่วนตัวผมคงสั่ง EVGA P55 Classified
                        ส่วนตัวเคยใช้ตัว X58 ชอบงานตระกูล Classified มากเลยครับ
                        ได้ลองแล้วจะติดใจ อิอิ

Comment

ไม่แตกต่าง แหล่งผลิต จีน + จีนไต้หวัน จะแตกต่างถ้าผลิต ในประเทศไทย (เพราะจะดีกว่า?)

Comment

Originally posted by birtbirt_p View Post

Made in China

ปล.ไม่แน่ใจว่าทุกรุ่นมั้ยนะครับ

ผม มี&ใช้ G41MT-ES2L , P55-US3L ก็ จีนหมดครับ
                            ผมก็พลิ้กดูหลังกล่องมาก็จีนเหมือนกัน ud-3p

แต่ถ้าเที่ยบงานเกรด กับ ยี่ห้ออื่น ก็ยอมรับอ่ะคับ ดูของที่คัดลง ดูมีคุณภาพกว่าอ่ะคับ

Last edited by puyzeeds; 6 Oct 2010, 04:34:09.

Comment

Originally posted by Tatui View Post
                              ไม่แตกต่าง แหล่งผลิต จีน + จีนไต้หวัน จะแตกต่างถ้าผลิต ในประเทศไทย (เพราะจะดีกว่า?)
                              ก็จริงนะคับ แต่ไม่เห็นของไทยผลิตขายในไทย ส่วนมากเจอแต่ของสิงค์โป ที่เข้าๆมาอ่ะคับ

เหนว่าของผลิตในบ้านเราเกรดดีมาก แต่จะส่งออกไปหมด ไม่มีขายในบ้านเรา

Comment

Originally posted by puyzeeds View Post
                                ก็จริงนะคับ แต่ไม่เห็นของไทยผลิตขายในไทย ส่วนมากเจอแต่ของสิงค์โป ที่เข้าๆมาอ่ะคับ

เหนว่าของผลิตในบ้านเราเกรดดีมาก แต่จะส่งออกไปหมด ไม่มีขายในบ้านเรา
                                ครับใช่ เท่าที่ทราบ เจ้าของแบนด์ เขาไม่ให้ตี made in Thailand: ครับ ให้ ตี Taiwan or China: เท่านั้น จะทำเฉพาะเกรด AA: บางตัว เท่านั้น พิกัด บางนา-ตราด หุ หุ

Comment

Working...
                                X