Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขนาดต่าง ความเร็วต่าง ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tkhacker View Post
    ไม่เท่ากันนะครับ อัตราการส่งข้อมูลของ 2 กิ๊กมากกว่า 1 กิ๊ก เท่าตัวครับสังเกตุง่ายๆเวลารันโปรแกรต่างๆจะเร็วกว่าเช่น Photoshop, AUTO CAD, พวกนี้จะเห็นผลมากครับ
    ใช้โปรแกรมอารายดูครับ ช่วยบอกที

Comment

Originally posted by paweenruk View Post
      ผมว่าเท่ากันครับถ้าแรมไม่ Dual Channel
      ใช่แล้วครับ ถ้าไม่ dualchannel เร็วเท่าเดิม

Comment

Random Access Memory RAM มีหลักการคือการแรนดอม นี่แหล่ะ การเข้ารหัสข้อมูลเพื่อไปเก็บในแรมจะมีการสุ่มก็จิงแต่ ใช้เวลาน้อยมากๆๆๆๆ น้อยกว่าระดับมิลลิเซค เช่น800MHz แปดร้อยรอบต่อวินาที รอบนะครับไม่ใช่เที่ยว ถ้านับเปนเที่ยวก็1600 อ่ะนะซึ่งความเร็วระดับนี้คนเราไม่รู้สึกหรอกครับเพราะฉะนั้นไม่ต่างครับถ้าจำนวนการใช้แรมขณะนั้นเท่ากันที่400

Comment

อยากรู้เหมือนกันเพราะตอนนี้ใช้ 512*2 อยากรู้ว่า ไปใช้ 1*2 จะมีความแต่ต่างกันยังไง

Comment

Working...
          X