Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ของท่าน ใช้กันนานเท่าไหร่จึงเปลี่ยนใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

P4
    Last edited by Benz_36; 25 Aug 2007, 14:48:51.

Comment

ยังใช้รุ่นเก่าอยู่ มันรองรับการใช้งานได้ก็ใช้ต่อไป
      ไม่คิดจะขายด้วย ต้องหาความรู้กับมันอีกเยอะ คงจะซื้อมาเพิ่มอีกเครื่องมากกว่าที่จะเปลี่ยน

Comment

Originally posted by Benz_36 View Post
        ตอนนี้ผมก็ยังใช้ P4 1.6Ghz ซอกเกต478 บัส400 อยู่ครับ
        ทั้งที่มีเครื่องใหม่อยู่ครับ (รักเดียวใจเดียว)
        ข้อความนี้ไม่ใช่องผม
        ใครกันเนี่ย ไปรู้ User และ Pass ของผมได้ไง อุตสาห์ตั้งไว้ง่ายๆ ยังรู้อีก พอดีไม่ค่อยได้ใช้เน็ต
        (ของจริง) P4 3.06GHz Socket LGA-775 บัส 533MHz ซื้อมาแล้ว 2 ปี
        คิดว่าจะอัพเพิ่มสักหน่อยแต่ไม่มีตัง T_T

Comment

ผมแล้วแต่ใช้อะครับ รุ้สึกช้าค่อยเปลียน
          อย่างตอนนี้ใช้ไม่มีปัญหา ก็ไม่รุ้จะเปลียนไปทำไม ซื้ออย่างอื่นดีกว่า

ตอนนี้ก็ P4 530 3.0@3.6 GHz อะ สบายๆอยุ่ครับ

Comment

Duron 800Mhz>AthlonXP2500+>AthlonXP3200+>เป้าหมายต่อไปคือ X2 555+ กำลังรองบ

Comment

เล่น web นี้เกิดกิเลสจริงๆครับ ต้องคอยระงับไว้ครับ

CPU ผม 1-2 ปีเปลี่ยนทีครับ ช่วงนั้นเคยใช้ AMD64 3000+ อยู่ 2 ปีแรงดีไม่มีตกเลยครับ จนอยากได้ CPU 2 หัว เลยจะเปลี่ยนคับอิอิ

Comment

เปลี่ยนพอๆกับเมียนั่นแหละ

Comment

เปลี่ยนมา2-3 ครั้งแล้วคับ ครั้งนึงกใช้็ 2-3 ปี
                  ส่วนใหญ่จะ upgrade เอาคับ .... นี่ก็เล็ง E6600 ไว้เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปถอยแล้ว

...เลิกมีกิ๊ก.... ก็มีเงินเปลี่ยนคอม.....

Comment

ผมยังใช้ P4 2.4 (478) อยู่เลยครับ เเรม 1 G การ์ดจอ Fx 5200 ครับ ก็ยังใช้ดีอยู่เลยครับ แต่ตอนนี้กำลังจะหา Notebook คู่ใจซักเครื่อง กำลังรองบประมาณอยู่ครับ

Comment

• เครื่องแรก ก็ AMD Duron 750 ก็น่ะ มานอยู่ได้ 2 ปี ก็ได้คอมใหม่ เป็น P4 3.0E มันก็ยังอยู่จนถึงวันนี้นะ ถึงอะไรจะเปลี่ยน แต่มันก็ยังแรงพอควรล่ะน่า

Comment

• ของผม P4 2.8 พึ่งถอยมาจากในเวฟได้ไม่กี่เดือนนี้เหละคับ

Comment

• ผมใช้ p4 1.6 มา6ปีแล้วยังไม่เปลี่ยนเลย

Comment

• Originally posted by WhoAmI View Post
                            เมื่อก่อนเปลี่ยนเพราะมันพัง แต่ตั้งแต่ติดเว็บ ocz เปลี่ยนบ่อยมากครับ เห็นแล้วอดไม่ไหวจริงๆ
                            เป็นเหมือนกันครับ แฟนเริ่มบ่นแล้วง่า

Comment

• ทุกเดือนครับ เหะๆ

Comment

• นาน ๆ มากครับถึงจะเปลี่ยน เป็นอุปกรชิ้นท้าย ๆ เลยที่จะเปลี่ยน เพราะคิดว่ามันมีผลกับความเร็วน้อยกว่าอุปกรณ์อื่น(ผมไม่ได้ทำงานพวกตัดต่อน่ะ)

Comment

Working...
                                X