Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ค่อยเห็นผล

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แจมด้วย ผมว่าเล่นเกมส์ต่างนะ มันไหลขึ้นงะ

Comment

1700+@2500+ ผมรู้สึกนะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ถ้าใช้ความรู้สึกวัดละก็นั้นคือตอบสุดท้ายแล้ว วันใหนว่าง ลองเอา 80กับ320 ต่อ RAID กันดูสักครังครับ ไม่ใช้ก็ไม่เป็นไร ต่อให้รู้ รับรอง รู้สึกได้มากกว่า OC CPU อีกครับ
        เอาไปต่อ Raid แบบใหนอ่ะท่าน ผมมี 200 กะ 250 คงต่อ Raid 0 ไม่ได้

Comment

การOCมันก็เป็นเกมส์อย่างหนึ่งแหละครับ

ยิ่งได้เลขเยอะยิ่งทำให้รู้สึกชื่นใจ บางคนถอยคอมมาเพื่อนเล่นเกมส์นี้โดยเฉพาะเลยก็มีมั๊ง

Comment

Originally posted by GyeonWoo View Post
            การOCมันก็เป็นเกมส์อย่างหนึ่งแหละครับ

ยิ่งได้เลขเยอะยิ่งทำให้รู้สึกชื่นใจ บางคนถอยคอมมาเพื่อนเล่นเกมส์นี้โดยเฉพาะเลยก็มีมั๊ง
            ฮัดเชอะ A...มีคนนินทาเรา รึปาวนะ

Comment

ใครจะกล้านินทาท่านเนี่ยะ เหอะๆๆๆ....

Comment

จริงนะ OC เพื่ออะไรฟะ แต่นั่งดุตัวเลขแล้วมันก็เออ สนุกดี เดี๋ยวผ่านเดี๋ยวไม่ผ่านแก้ไปเรื่อย

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                  จริงนะ OC เพื่ออะไรฟะ แต่นั่งดุตัวเลขแล้วมันก็เออ สนุกดี เดี๋ยวผ่านเดี๋ยวไม่ผ่านแก้ไปเรื่อย
                  เพื่อความคุ้มค่าในการลงทุนไงล่ะครับ...

ของพวกนี้ชื้อมาแล้วต้อง overclock ครับ ไม่งั้นเสียของ (แต่ไม่ใช่ทำเกินเหตุ ของเจ๊งนะ เออ คนละเรื่องกัน)

ของพวกนี้อายุการใช้งานอยู่ได้เป็น 10 ปี (Pentium II เครื่องพี่ผมยังใช้ทำงานเอกสาร ๆลๆ ได้อยู่เลย...) แต่ถามสิครับ เรา overclock ไปเพื่อจะเอาไปเล่นเกมส์อยู่แล้ว (เป้าหมายไม่ใช่ใดอื่น) ถามว่าเราจะใช้มันอยู่ถึง 10 ปีเหรอครับ? หรือ 5 ปี? ผมว่ากล้าพูดได้ว่า 2 ปีมันก็ "ตกรุ่น" กันแล้วครับ ไม่ต้องรอให้มันตกรุ่นหรอก เผื่อ ๆ ท่าน ๆ เรา ๆ จะไปหาของใหม่กันมาแล้วด้วยซ้ำ เรา overclock ลดอายุมันให้เหลือ 2 - 3 ปี (จากเดิมที่มันทนอยู่ได้ถึง 10 ปี) เพื่อใช้งานให้เต็มประสิทธิ์ภาพ (รีดกันเอาเองนะครับ สูตรใครสูตรมัน ศึกษากันให้ดี)

ปล. ความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านครับ ผมเชื่ออย่างงั้นนะ

Comment

เวลาแปลงหนัง..เห้นได้ชัดว่าเร้วกว่าเดิม

Comment

คล๊อกแล้วมันซั้นกว่าเดิมเยอะป่าวเนี่ย

Comment

Originally posted by Altimis View Post
                        เอาไปต่อ Raid แบบใหนอ่ะท่าน ผมมี 200 กะ 250 คงต่อ Raid 0 ไม่ได้
                        ทำไมจะต่อไม่ได้

ต่อได้ครับ รวมแล้วจะได้ 500G ครับ ลองดู

Comment

Originally posted by wikorn View Post

ต่อได้ครับ รวมแล้วจะได้ 500G ครับ ลองดู

ต่อได้เหรอครับ มันคนละขนาดกันน่อท่าน Frame buffer ก็คนละขนาดกัน แต่ยี่ห้อเดียวกันความเร็วเท่ากัน

อยากลองต่อมากเลย แต่ก็ขอบคุณที่บอกล่ะกันครับ จะได้ไปลองหาช่างมาทำให้ อิอิ

Comment

Originally posted by Altimis View Post

ต่อได้เหรอครับ มันคนละขนาดกันน่อท่าน Frame buffer ก็คนละขนาดกัน แต่ยี่ห้อเดียวกันความเร็วเท่ากัน

อยากลองต่อมากเลย แต่ก็ขอบคุณที่บอกล่ะกันครับ จะได้ไปลองหาช่างมาทำให้ อิอิ

โอ เจอข้อมูลแล้วครับ มันต่อได้จริงครับ เหตุผลเดียวที่ให้ HDD สองลูกที่จะนำมาต่อ Raid มีจำนวนพื้นที่เท่ากันนั้นก็เพราะเพื่อไม่ให้เกิดการสูญเสียพื้นที่โดยเปล่าประโยชน์ (ถ้าเท่ากันจะไม่เสียอะไรเลย มีแต่พื้นที่คูณสอง)

หากไม่เท่ากันจะโดนเข้าสูตรคำนวณพื้นที่ n(จำนวน HDD ที่นำมาต่อ) X c(พื้นที่ HDD ของลูกที่น้อยที่สุด) = result

ของผมก็จะเป็น 2x200 = 400 GB (200+250GB ต่อ Raid)

ขอบคุณที่บอกครับ ไปหาข้อมูลเลยได้ข้อมูลมาล่ะครับ ว่าง ๆ จะไป Format ลง OS ใหม่ จะได้แรง ๆ อิอิ

Comment

โอ เจอข้อมูลแล้วครับ มันต่อได้จริงครับ เหตุผลเดียวที่ให้ HDD สองลูกที่จะนำมาต่อ Raid มีจำนวนพื้นที่เท่ากันนั้นก็เพราะเพื่อไม่ให้เกิดการสูญเสียพื้นที่โดยเปล่าประโยชน์ (ถ้าเท่ากันจะไม่เสียอะไรเลย มีแต่พื้นที่คูณสอง)

หากไม่เท่ากันจะโดนเข้าสูตรคำนวณพื้นที่ n(จำนวน HDD ที่นำมาต่อ) X c(พื้นที่ HDD ของลูกที่น้อยที่สุด) = result

ของผมก็จะเป็น 2x200 = 400 GB (200+250GB ต่อ Raid)

ขอบคุณที่บอกครับ ไปหาข้อมูลเลยได้ข้อมูลมาล่ะครับ ว่าง ๆ จะไป Format ลง OS ใหม่ จะได้แรง ๆ อิอิ

ความรู้ จดๆ

Comment

แล้วจะเข้าใจว่า รวดเร็วทันใจ มันเป็นแบบใหนครับ แต่ต้องงานที่อ่านหรือเขียนข้อมใน HDD นะครับถึงจะเห็นผล ไม่ใช่งาน OFFICE นะครับ

Comment

Working...
                                X