Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 920 จะเปลี่ยนไป i7 950 คุ้มรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 920 จะเปลี่ยนไป i7 950 คุ้มรึป่าวครับ

พอดี มีความคอก อยากจะเปลี่ยน CPU ครับ เลยมาถามว่า คุ้ม รึป่าวครับ ถ้าใช้ i7 920 แล้วไปเปลี่ยนเป็น i7 950 แล้วจะ OC ได้เยอะกว่า i7 920 มากรึป่าวครับ

พอดีจะเปลี่ยน 2 อย่างเลยครับ กาดจอ กับ CPU แต่จะ เอา CPU ก่อน รอ GT300 ออกแล้วจะเปลี่ยนกาดจอต่อครับ

ไม่คุ้มครับ OC 920 ให้ทะลุ3GHz ก็แรงขิงๆแล้ว

Comment

ผมลาก i7 920 ได้มาประมาณนี้ละ

Last edited by rakkeynakub; 2 Nov 2009, 04:40:41.

Comment

รอไป 6 core เลยดีกว่า

Comment

ด้วยความเร็ว i7 920 ขนาด 4.4 กิ๊ก
          และการ์ดจอที่ จขก?.จะซื้อ(ซึ่งผมเดาว่า ซื้อตัวท๊อปแน่...GTX395 GTX395 SLI)
          ยังจะมีโปรแกรมอะไรอีกที่เล่น แล้วกระตุก/ช้า/อืดไม่ทันใจ
          จนต้องเปลี่ยนจาก i7 920 มาเป็น i7 950 กันอีกเล่าครับ

Comment

Originally posted by sompolli View Post
            ด้วยความเร็ว i7 920 ขนาด 4.4 กิ๊ก
            และการ์ดจอที่ จขก?.จะซื้อ(ซึ่งผมเดาว่า ซื้อตัวท๊อปแน่...GTX395 GTX395 SLI)
            ยังจะมีโปรแกรมอะไรอีกที่เล่น แล้วกระตุก/ช้า/อืดไม่ทันใจ
            จนต้องเปลี่ยนจาก i7 920 มาเป็น i7 950 กันอีกเล่าครับ
            งืมมมม นั้นสิครับ แต่ใจผมทำไมมันไม่พอก็ไม่รู้อะคับ -.-

Comment

รวยกันจริง -0-

Comment

ว่างๆ ขอความกรุณาช่วยซื้อ CPU
                ตัวล่างๆ ของ Intel บริจาคให้สักตัวบ้างนะครับ อิอิ.

ได้จริงก็ดีไป 55+

Comment

พอแล้ว รอ6คอร์ดีฟ่า...

Comment

แรงจัดแล้วครับ รออีกพักนึงค่อยดูตัวอื่น

Comment

รอ 930 ครับ

Comment

ผมว่าไม่คุ้มครับ ถ้าเปลี่ยนๆเป็นรุ่น extreme น่าจะดีกว่า

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by rakkeynakub View Post
                            พอดี มีความคอก อยากจะเปลี่ยน CPU ครับ เลยมาถามว่า คุ้ม รึป่าวครับ ถ้าใช้ i7 920 แล้วไปเปลี่ยนเป็น i7 950 แล้วจะ OC ได้เยอะกว่า i7 920 มากรึป่าวครับ

พอดีจะเปลี่ยน 2 อย่างเลยครับ กาดจอ กับ CPU แต่จะ เอา CPU ก่อน รอ GT300 ออกแล้วจะเปลี่ยนกาดจอต่อครับ
                            CPU รอ เอา I9 ดีกว่าครับ จะได้แรงสะใจท่าน ทนรออีกไม่กี่เดือนหน่า เห็นว่า 32 nm ลากได้ไกลโพ้น

Comment

ลาก 4.0+ ก็แรงเหลือๆแล้ว เอาตังไปติดชุดน้ำเทพฯ ดีกว่า อิอิ กำ

Comment

Working...
                              X