Announcement

Collapse
No announcement yet.

นิด1ครับ.. สั้นๆว่า 3.0e กับ 3.0c อันไหนดีกว่า..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by คนหลอกลวง View Post
    ที่สัญญานนาฬิกาเท่ากัน รหัส C ไวกว่า รหัส E แทบจะทุกการทดสอบ ยกเว้นการเข้ารหัสวีดีโอ DivX

อ่านเสปกแล้ว รหัส E น่าจะเหนือกว่าเพราะ มี แคช L2 ถึง 1 Mb และมีชุดคำสั่ง SSE 3

แต่จากการทดสอบ รหัส C กลับมีประสิทธิภาพสูงกว่า

หาดูได้ที่www.'s hardware.com ดูเรื่องเก่าๆหน่อย จะเห็นว่า 3.4 E ถึงจะชนะ 3.2C แต่ก็ไม่ทุกการทดสอบ ถ้าสัญญานนาฬิกาเท่ากัน รหัส C มีประสิทธิภาพสูงกว่า แม้แต่การเข้ารหัสวีดีโอ ยกเว้นการเข้ารหัสวีดีโอ แบบ DivX เท่านั้น

ชิบ เอา i875p ดีที่สุดสำหรับซ็อกเก็ต 478 แต่ก่อนแพงมากๆ บอร์ดที่ใช้ชิบตัวนี้ราคา เกือบหมื่น
    875 ผมอยากจะหามาใส่กะ ECC ผมมี512MB อยู่ 2แผงงับ ยังหาบอร์ดมาใส่ไม่ได้..

Comment

ผมใช้มาหมดอ่ะครับ 2.8-3.0-3.2 ทั้ง E และ C

ผมก็ว่าจริงๆ แล้ว เครื่องมันเร็วอยู่แล้วอ่ะครับ ไม่รู้สึกหรอก

ตอนนี้ใช้ 3.2C ครับ เพราะว่ายังใช้บอร์ด 478 อยู่ เคสเล็กด้วย เลยเน้นเย็นๆ ไว้ก่อน

มันก็เย็นกว่าจริงๆ นะ

Comment

ถ้าเป็นผม ผมเอา 2.4C ลากมันส์ๆ

Comment

Working...
        X