Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<--- Intel Core i5 CLUB --->>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

CPU: i5 750 @ 4.0
    CPU Cooler:MEGA SHADOW
    MB:MAXIMUS III FORMULA
    RAM:G.SKILL F3-16000CL9D-4GBRH /2000 RipJaws
    VGA:AXTROM GTX275
    HDD: WD1001FALS
    PSU: Lian-Li Extreme Power 750W
    CASE: Lian-Li Lancool K62

ลงชื่อด้วยคน แนะนำด้วยครับ ใครมีผล oc เอามาแบ่งกันชมบ้างนะครับจะลอก อิอิ
    Last edited by -Armz-; 14 Oct 2009, 16:39:11.

Comment

Originally posted by -Armz- View Post
      CPU: i5 750 @ 4.0
      CPU Cooler:MEGA SHADOW
      MB:MAXIMUS III FORMULA
      RAM:G.SKILL F3-16000CL9D-4GBRH /2000 RipJaws
      VGA:AXTROM GTX275
      HDD: WD1001FALS
      PSU: Lian-Li Extreme Power 750W
      CASE: Lian-Li Lancool K62

ลงชื่อด้วยคน แนะนำด้วยครับ ใครมีผล oc เอามาแบ่งกันชมบ้างนะครับจะลอก อิอิ
      ท่านคับ 4.0 กดไฟไปเท่าไรนิ แนะแนวทีจิ

Comment

มาลงชื่อครับ

cpu: i5 750 (เดิมๆไม่ร้อนเลย)
        mb: GA-P55-UD3P
        ram: RIPJAW 4GB RL/1600
        hdd: SEAGATE 500GB
        vga: 9800GT ไม่เน้นการ์ดจอเพราะเอามาทำงานครับ
        psu: Scythe Kama RiKi 550W
        case :ThermalTake Element T Black

Comment

Originally posted by nerdtep555 View Post
          ท่านคับ 4.0 กดไฟไปเท่าไรนิ แนะแนวทีจิ
          ไฟ cpu 1.37
          แรม 1.65
          IMC 1.40 ครับ

ผมก็มั่วๆไปอ่าครับ - -

Comment

Originally posted by -Armz- View Post
            ไฟ cpu 1.37
            แรม 1.65
            IMC 1.40 ครับ

ผมก็มั่วๆไปอ่าครับ - -
            ขอบคุณสำหรับแนวทางเดี๋ยวรอเปลี่ยนซิ้ง กับ PSU ใหม่ จะลองกด 4.0+ มั่ง อิอิ

Comment

CPU : I5 750 @3800Mhz.
              CPU Cooler : Hyper 212 Plus
              M/B : P7P55D pro
              RAM : G.Skill Ripjaw 2G x2 7-7-7-18 1500กว่าๆ mhz
              VGA : GTS 250 512MB
              PSU : Scythe Chou Riki 600W
              CASE : CM Scout

Windows 7 RC
              กะจะ oc อีกหน่อยแต่ยังไม่มีเวลา

Comment

การเพิ่ม/ลด ไฟ cpu อันไหนทำให้อุณหภูมิลดอะ

Comment

Originally posted by jomnut View Post
                  การเพิ่ม/ลด ไฟ cpu อันไหนทำให้อุณหภูมิลดอะ
                  ลดไฟ ทำให อุณหภูมิ ลดลง ครับ

การเพิ่มไฟทำให้ อุปกรณ์ไฟฟ้าทำงานหนักขึ้น เพิ่มความร้อนขึ้นนั้นเอง

ป.ล การเพิ่มไฟไม่ใช่ว่าจะดีเสมอไป อาดจะแย่มากกว่า ดีก็ได้ ครับ
                  ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                  ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                  ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                  sigpic

Comment

Originally posted by jomnut View Post
                    ลดครับ cpu จะไม่ร้อน

Comment

ข่วยดัน club สงสัยคนใช้ i5 ยังน้อยอยู่

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
                        รอแป๊บนึง พึ่งสั่ง บอร์ด biostar tpower i55 ไป คง 2-3 วันได้ของ
                        บอร์ดตัวนี้สั่งไหนฮะราคาเท่าไหร่

Comment

เดียวรอ ผมขายของได้ จัดตัว Zalman CNPS 10X Extreme

จัดลองอัดให้ดุ ครับ
                          ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                          ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                          ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                          sigpic

Comment

คะแนนแค่นี้ดีไหมคับ

Comment

อันซ้ายไม่รู้ แต่ 3dmark06 นี้ 0.0 เยอะขี้ๆเลย ของผมได้แค่ 17386 เองง่า

i5 + gts250 เหมือนกัน แต่ของผม มีการ์ดเดียว -0-
                              Last edited by 3doog; 14 Oct 2009, 23:00:26.

Comment

Originally posted by c0hxv View Post
                                บอร์ดตัวนี้สั่งไหนฮะราคาเท่าไหร่
                                สั่งจากเวปนี้ครับ http://www.pcresource.co.th/computer

ไม่เคยสั่ง แต่จะลองดูครับ(ล่าสุดพึ่งโอนเงินไปวันนี้)

Comment

Working...
                                X