Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<---Intel Core i7 9xx CLUB--->>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องความร้อนปกติของ i7 930 หน่อยครับ ว่าปกติมันอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่
    ของผม อยู่ห้องพัดลม เปิดแค่เวป โหลดอยู่ที่18-20% ความร้อนมันไปที่ 75c+
    แล้วครับ ไม่ได้oc แต่ใช้พัดลมที่มากับcpuอยู่ เล่นBF3 ได้ประมาณ20นาที คอมค้างตลอดครับ
    กำลังไล่สาเหตุก็เช็คหมดแล้วว่าอุปกรณ์ผ่านหมด ไดร์ฟเวอร์ต่างๆก็ลงใหม่หมดแล้ว
    สเป็คนะครับ เกมก่อนหน้านี้ก็เปิดสุดเล่นได้ปกติ ทั้ง cysis2 MOH (StarCraft2 ตอนนี้ก็ยังเล่นได้ปกติ ไม่ค้าง)
    i7 930
    ram gskill12BG 4*3
    M/b gampag gene ll
    vga gtx 470
    power ocz 600W (มีหลายคนว่าค้างเพราะไฟไม่พอ)

Comment

• Originally posted by saitokung View Post
      ขอถามเรื่องความร้อนปกติของ i7 930 หน่อยครับ ว่าปกติมันอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่
      ของผม อยู่ห้องพัดลม เปิดแค่เวป โหลดอยู่ที่18-20% ความร้อนมันไปที่ 75c+
      แล้วครับ ไม่ได้oc แต่ใช้พัดลมที่มากับcpuอยู่ เล่นBF3 ได้ประมาณ20นาที คอมค้างตลอดครับ
      กำลังไล่สาเหตุก็เช็คหมดแล้วว่าอุปกรณ์ผ่านหมด ไดร์ฟเวอร์ต่างๆก็ลงใหม่หมดแล้ว
      สเป็คนะครับ เกมก่อนหน้านี้ก็เปิดสุดเล่นได้ปกติ ทั้ง cysis2 MOH (StarCraft2 ตอนนี้ก็ยังเล่นได้ปกติ ไม่ค้าง)
      i7 930
      ram gskill12BG 4*3
      M/b gampag gene ll
      vga gtx 470
      power ocz 600W (มีหลายคนว่าค้างเพราะไฟไม่พอ)
      ร้อนไปหรือป่าวคับ
      มันเลยค้างอะ
      ของผม 950 ยังไม่ถึงขนาดนี้เลยอะ 45-50 ห้องไม่แอนะ
      กิกิ

Comment

• สมัครวันนี้ทันหรือเปล่าครับ
        ได้มรดกมาเหมือนกันครับ มาจากพี่ชาย

CPU : I7 920
        MB : RAMPAGE II EXTEAME
        RAM : KINGSTON 6GB
        VGA : ASUS GTS250 DI/D3/1G
        PSU : 650W OCZ

เครื่องนี้เอาไว้ทำงานอย่างเดียว ยังไงก็แนะนำด้วย
        Last edited by Molui; 3 Mar 2012, 22:22:41.

Comment

• Originally posted by teerawat90 View Post
          ร้อนไปหรือป่าวคับ
          มันเลยค้างอะ
          ของผม 950 ยังไม่ถึงขนาดนี้เลยอะ 45-50 ห้องไม่แอนะ
          กิกิ
          ครับร้อนไปฮีทซิ้งไม่แน่นอยู่ขานึง เลย ยกเครื่องเปลี่ยนฮีทซิ้งจากที่ใช้แถมมากับcpu
          เป็น cm hyper 212 evo พร้อมเปลี่ยนเคสให้มันใหญ่ขึ้นด้วย
          แต่ก็ไม่หาย BF3ยังค้างทุก20 นาที

Comment

• มาเปิดมรดกในตำนานด้วยคนครับ มาช้าดีกว่าไม่มาครับ

CPU : XEON X5667 (เทียบเท่า I7 950-960)
            MB : RAMPAGE III EXTREME
            RAM : ATA ECC REG 2 X 3 6GB
            VGA : QUADRO FX4600 (สำรอง quadro fx 580 , hd6790, hd 3870x2)
            PSU : XFX PRO 750
            CPU COOL : SPINQ VT
            CASE : HAF 922
            MONITOR : EIZO 24" x 3 (เตรียมให้ eyefinity)

Comment

• Originally posted by nutthawat2 View Post
              มาเปิดมรดกในตำนานด้วยคนครับ มาช้าดีกว่าไม่มาครับ

CPU : XEON X5667 (เทียบเท่า I7 950-960)
              MB : RAMPAGE III EXTREME
              RAM : ATA ECC REG 2 X 3 6GB
              VGA : QUADRO FX4600 (สำรอง quadro fx 580 , hd6790, hd 3870x2)
              PSU : XFX PRO 750
              CPU COOL : SPINQ VT
              CASE : HAF 922
              MONITOR : EIZO 24" x 3 (เตรียมให้ eyefinity)
              55 ยังมีสมาชิก 1366 อยู่อีกนิ ไม่ได้เข้ามานานแล้ว
              ยังรัก 1366 อยู่...

Comment

• มีสมาชิกท่านใดยัดแรม quad chanelลงไปบ้างครับ

Comment

• พึ่งเห็นกระทู้นี้ มาอยู่ด้วยคนครับ

I7 ผมเกิดเมื่อ 20มีนา54 ครับ

CPU : Intel i7 950 3.07GHz (no OC)
                  M/B : Gigabyte X58A UD3H
                  RAM : Kingston 2GB 1333 x3
                  PSU : CM GX 550watt
                  GPU : ASUS GTX560Ti DUII

โดยรวมตอนนี้ยังขึ้นๆลงๆ ไม่ค่อยเสถียร และยังหาสาเหตุไม่ได้ด้วย T T

สักปีใหม่จะลอง format ลงวินโด้ใหม่ดูว่าเปนที่อะไร

Comment

• socket 1366 ถ้าซื้อแรม รุ่นใหม่ ๆ quad channel แล้วใส่แค่ 3 stick จะใช้ได้มั้ย

หรือ ซื้อ dual + 1 stick ยี่ห้อ รุ่นเดียวกัน ใคร up ram แล้วบ้าง เล่น bus อะไรกันบ้างตอนนี้

board ผม Gigabyte x58 UD7 V.2

Comment

• ไม่รู้ว่ามีคลับ 1366 สมัครเลยละกันไม่ค่อยได้เข้ามาบรอดนี้อะครับ

full 82.jpg

Comment

• -เห็นนานแล้ว แต่เพิ่งมาเข้า......
                        CPU : I7 965 Extreme
                        M/B : Asus Rampage II Extreme
                        RAM : Gskill 6 Gh.
                        VGA : EVGA gtx240
                        PSU : Corsair HX 650W
                        CASE : Cooler Master Stacker 830
                        CPU COOLER : Stock Sink.
                        -Windows XP Pro: sp3 (สำหรับทำงานครับ ไม่ได้เล่นเกมส์)
                        เป็นชุดที่รักที่สุด เท่าที่เคยใช้งานมาหลาย ๆ ชุด
                        ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Comment

• ยังมีคนเล่นอยู่อีก...ผมก็ยังรัก 1366 มักน้อย ใช้ 920 RUN ที่ 4.2 GHz มาสองปี..รออีกสองรุ่นจะเปลี่ยน ลองเอาแรมส 4 chanel มาใส่ก็ดีเสถียร แบบ Dual ยี่ห้อเดียวกันก็ใช้ได้เสถียร เล่นได้ทุกเกมส์ ตอนนี้เลิกเห่อ ไปสนุกกับการเลี้ยงปลาอโรวาน่า...ชอบปลาใหญ่ๆมันโอ่อ่าดี...

Comment

• เอ่อ คลับ 1366 กระทู้ล่าสุดอยู่ไหนครับ ลิงค์ให้หน่อย หรือทิ้งคลับกันหมดแล้ว

Comment

• ตั้งแต่ปี 2009 แนะ
                              เปิดตัวมาจะครบ 4 ปีอยู่แล้ว

Comment

• มาดันหน่อย ก่อนจะไปเก็บตก 1155 แบบถูกๆ

Comment

Working...
                                X