Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความคืบหน้าที่ผมเอาบอร์ด Intel ไปเปลี่ยน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความคืบหน้าที่ผมเอาบอร์ด Intel ไปเปลี่ยน

จากที่นี่ครับ
    http://www.unlimitpc.com/upcboard/vi...=181446#181446

ตอนนี้ผมได้บอร์ดใหม่มาแล้วครับ เป็น Intel รุ่น DP965LTCK ใหม่กิ๊กทั้งกล่องประกัน Synnex ด้วย

แต่พอเอากลับมาประกอบปรากฏว่า มันเปิดติดเข้า Windows XP ได้เหมือนเดิมเป๊ะเลย คงเป็นชิพเซทตัวเดียวกัน แต่เนื่องจากรุ่นบอร์ดไม่เหมือนกัน ผมจึงตัดสินใจล้าง HDD แล้วลง XP ใหม่ พอลงทุกอย่างครบ ปรากฎว่า.....

แรมผม เหลือ 504 เท่าเดิม (อ้าวบอร์ที่เปลี่ยนมาไม่มี VGA-On นิ แล้วมันแหว่งไปได้ไงฟะ) หาสาเหตุไม่เจอครับ

อยากทราบว่าเป็นเพราะผมใส่แรมบัสที่ไม่สุดของบอร์ดป่าวครับ เพราะผมใส่แค่ 512/667 แต่บอร์ดมันรับได้ถึงบัส 800 ถ้าผมอัด 512/800 ตั้งแต่ตอนแรกเลย มันจะเห็น 512 เต็มๆป่ะครับ

เพราะเท่าที่ประกอบคอมให้เพือ่นมามีแต่ใส่แรมบัสเกิน กับบัสพอดี และไม่เคยแหว่งหายไป

ไม่ได้เกี่ยวกันเล้ยยย กับบัสไม่เต็มแล้วแรมแหว่ง

Comment

เกียวอะไรอะ
      เหอๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
      X