Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาก ทราย สู่ CPU

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทำอย่างใช้เอง

- -*

แต่คงไม่ไหว

-*-
    555+

Comment

• บอกละเอียดมากครับ

Comment

• ความรู้ล้วนๆอิอิ

Comment

• เพิ่งรู้ด้วยเหมือนกันงับ สุดยอด

Comment

• เยี่ยมเลย ความรู้เนื้อๆ

Comment

• Originally posted by hize View Post
              ขั้นตอนที่ 26-27 ผมเดาว่ามันจะเหมือนกับการผลิต HDD หรือเปล่าครับ
              ที่ใช้วิธีคิดเกรด แบบทุกอันทำมาเหมือนกันหมด
              แต่อยู่ที่ชิ้นไหนจะเทสผ่านที่ระดับใด

แบบเคยอ่านเจอมาว่า Hdd80G ก็เหมือนกับ Hdd160G เพียงแต่ตัว 80G มันไม่ผ่านการทดสอบคุณสมบัติที่ 160G เท่านั้นเอง

เพราะอย่างนั้น มันเลยทำให้ ตัว 160G ซึ่งทดสอบคุณสมบัติผ่านได้ยากกว่า จึงมีราคาสูงกว่า

อันนี้ลองเดาและเปรียบเทียบดูน่ะครับ

ปล. วิธีที่ 7 นึกถึงไฟฉายย่อส่วนของโดเรม่อนเลยแหะ
              ผมฟันธงว่า โดเรมอนคือผู้อยู่เบื้องหลังครับ

Comment

• ขั้นตอนที่ 26 กับ 27 ทำให้มองเห็นว่าถ้าเราได้ตัว Top ของการคัดเลือกรุ่น
                ก็จะลากได้มากหน่อยสินะครับ
                ..
                .

Comment

• โหมันเป็นไรที่ไร้คำบรรยาย
                  ว่าแต่ถ้าเอาทรายในอียิปมาทำซีพียู
                  มันจะได้คอมพิวเตอร์ที่ใหญ่และมีศักยภาพขนาดใหนครับ
                  หุหุ

Comment

• CPU มันทำแบบนี้เองหรอ.........

Comment

• ดีมากเลยครับพอดีเลยผมกำลังเรียน Engineering Materials อยู่พอดีเลยความรู้ดีมากเลยครับ ตรงกับที่เรียนเลย

Comment

• cpu

ขายCPU C.D420 FSB800 L2=512KประกันD-comถึง 04/2011 มีซิ้งค์ บัตรรับประกัน สติ๊กเกอร์ intel กล่อง ขาย 800 มี4ตัว T089-8236407 ปรีชา อยูแถวอนุสาวรีชัย

ใส่ได้กับ Mainboard SOCKET LGA-775 รุ่นใหม่ทุกรุ่น

ไวกว่า P4 3.0 รู่นแรกๆ CPU ยังไม่เคยโอเวอร์คล๊อก

จากข้อมูลที่ได้มาสามารถ up speed 1.6 GHz-3.9 GHz โอเวอร์คล๊อกสถิติโลกhttp://th.ripping.org/database.php?cpuid=592 http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=224737

Comment

• แล้วมันประมวณผมได้ไงอยากรู้จังใครรู้ช่วยชี้แนะหน่อย

Comment

• +10 เลย แหล่มมาก

Comment

• สุดยอกที่สุด
                              คนคิดเก่งนะ
                              แต่คนทำหนะสิคงเจ็บตาน่าดู

Comment

• Thanks a lots ครับ

Comment

Working...
                                X