Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Enermax 450w Tomahawk รับใหวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU Enermax 450w Tomahawk รับใหวมั้ยครับ

มี power อยู่แล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าไฟจะพอสำหรับ เสปก นี้มั้ย

cpu q9550
    mainboard p5q turbo
    vga hd4850
    hdd 500g 1 ตัว
    drives dvd 1ตัว
    ram ddr2 bus1066 2g 2ตัว
    ------------------
    ถ้าไฟไม่พอ ผมลด cpu มาเป็น e8400 แทนจะใหวมั้ยครับ เพราะไม่อยากซื้อ psu ตัวใหม่ พอดีซื้อมาเปลี่ยนคอมตัวเก่า แต่ไม่ได้ใช้ เพราะมันพังสนิท เลยจะซื้อคอมตัวใหม่ครับ

ปล.อาจจะมี overclock ด้วยนะครับ นิดหน่อย

เจียดเงินมาลงPSUมั่งดีกว่าครับเดี๋ยวจะลามไปหมดทั้งเครื่อง

Comment

ดูท่ารอดยากครับ อย่าเสี่ยงเลย

Comment

PSU Enermax 450w Tomahawk

ถ้า เปลี่ยน PSU ขอราคา ขายต่อ ด้วยนะคับ ^^

Comment

เครียดเลย ถ้าจะเอา PSU ตัวใหม่ แนะนำหน่อยได้มั้ยครับ
          icut 650w หรือ ตัวใหนที่ดีๆ ที่พอจะรับสเปกนี้ใหวหน่ะครับ เผื่อๆ overclock หน่อยด้วย

Comment

iCute TiTaNium Pro 650W 2,690
            ThermalTake ToughPower 750W 4,800

Comment

มาขอถามด้วยแล้ว SST-ST65ZF ล่ะ ดีมั้ยเห็นราคาก็ OK นะ ท่าใช้กับ set กับท่านเจ้าของกระทู้อ่ะ ครับ

Comment

^
                ^
                ไหวครับ

-----------------------------------

ส่วน ของ จขกท. ผมแนะนำ SCYTHE CHOU RIKI 600W
                TT 650W

Comment

ผมว่าลดสเป็คมาลงเป็นicute650wตัวละ2พันต้น-ปลายน่าจะมั่นใจกว่านะ

Comment

ขออีกคำถามนะครับ ผมไปดูในเวปมา icute 650w มันมีตัวถอดสาย กับไม่ถอดสาย
                    เขาว่าตัวถอดสาย สายแข็งมาก ไม่รู้จะดีมั้ย หรือเอาตัว ไม่ต้องถอดสายดีครับ
                    ราคาต่างกัน 300 นิดหน่อย ถ้าจำไม่ผิด แล้วมีความจำเป็นมากมั้ยครับ ที่ต้องซื้อแบบถอดสายได้
                    ปล.ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมเท่าไหร่นะครับ เลยถามแปลกๆ เพราะคอมตัวเก่าที่พังไปก็เพราะ power เจ๊งหน่ะครับ ซื้อสเปกราคา 3หมื่นกว่า แต่ใช้ psu ติดเคส พอเจ๊งมันพังหมดเลย คราวนี้เลยอยากรู้เรื่อง psu ให้มากหน่อยหน่ะครับ

Comment

เด็กๆครับชุดแค่นี้ FULL กินไป อย่างเก่งก็ 300W +- +- นิดหน่อย

Comment

ป๋ากรมาเองอิๆๆ enermax เจ๋งแล้วนะครับ

Comment

ถ้าอีนังแม็กล่ะก็ ส.บ.ม...........อิอิ

Comment

enermax +1

Comment

Working...
                            X