Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากวิธีการคลอส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

EIST / Speedstep / TM2 ปิดพวกนี้ด้วยครับ

แล้วตอนนี้ความร้อนเท่าไร

Comment

ครอส cpu

อ่า

นึกว่าใช้ cpu 4 ตัว ไปนู่น

Comment

มาอ่านแล้ว ขำ 555555555+

Comment

อินเทลออกเทคโนโลยีใหม่

ขำๆน๊ะ....

Comment

ซะงั้น

รอดู ผลเทสอยู่

อิอิ

Comment

ไฟ ไม่ถึง 1.6 - 1.8 ผม ว่า ไม่เยอะนะ
              ยิ่ง 1.280 ถือว่า ขั้น ปกติ เดิมๆ

Comment

เข้ามาดูนึกว่าอยาก cf

Comment

Originally posted by vibe View Post
                  ปิด C1E ในไบออสด้วยครับ
                  Originally posted by vibe View Post
                  EIST / Speedstep / TM2 ปิดพวกนี้ด้วยครับ

แล้วตอนนี้ความร้อนเท่าไร
                  ถามหน่อยครับ ทำไมต้องปิดพวกนี้ด้วยอ่ะครับ.. ถ้าบางทีซีพียูมันทำงานไม่เต็มที่ก็ลดตัวคูณลงมา เป็นการประหยัดไปไฟในตัว... ของผมไม่ปิดมันก็ไม่มีอะไรเกิด (กับการใช้งานเลย) เล่น Crysis ก็ปกติดี...

ช่วยตอบเป็นวิทยาทานแก่ผมทีครับ...

Comment

Originally posted by DanGeRousT0y View Post
                    เล่น hi5 มากไปป่าว

^_^
                    เอิ๊ก ๆ

Comment

Originally posted by X3STeNLiTE View Post
                      ถามหน่อยครับ ทำไมต้องปิดพวกนี้ด้วยอ่ะครับ.. ถ้าบางทีซีพียูมันทำงานไม่เต็มที่ก็ลดตัวคูณลงมา เป็นการประหยัดไปไฟในตัว... ของผมไม่ปิดมันก็ไม่มีอะไรเกิด (กับการใช้งานเลย) เล่น Crysis ก็ปกติดี...

ช่วยตอบเป็นวิทยาทานแก่ผมทีครับ...
                      เวลาตัวคูณไม่ลด หรือเวลามันวิ่งเต็มความเร็วของมัน มันรู้สึกดี อิอิ

Comment

ตามเรป 2 เลยครับ แต่ อย่าดันไฟมากนะเดียวแต๊บ

Comment

Originally posted by X3STeNLiTE View Post

ข้อ1 ต้องการให้ Cpu กินไฟแบบเต็มที และต้องการความแรงแบบเต็มทีโดยที่ไม่ต้องการคำว่าประหยัดพลังงาน

ข้อ 2เป็นจิตรใต้สำนึกของคนส่วนใหญ่ที่ซื้อ 2.6มาก็อยากได้ 2.6 ไม่ใช่ 1.6 ((เสียตังแล้วก็อยากได้สิว้านึกในใจ)))

ข้อที่3 ทั้งตาดำ และ ตาน้ำข้าว ก็ต่างกำลังร่วมมือกันประหยัดพลังงานเพื่อลดโลกร้อนแต่คนซื้อของก็อยากได้ตามสเต๊ปที่ซื้อ((ไม่ต้องการลดโลกร้อนครับต้องการพลังของผมคืนมา))

ข้อที่4 เวลาOC เสร็จ อยากเห็นผลแบบเต็มๆๆโดยที่ไม่ต้องการให้มันทำการประหยัดพลังงานไปในตัว((จะExtreme แล้วไม่ต้องประหยัดแล้วโว้ยไฟ))

ข้อที่5 เทคโนโลยี SpeedStep เป็นการใช้เทคโนโลยีประหยัดพลังงานที่ไม่จำเป็น คือถ้างานมาเยอะๆๆก็มาช่วยกันทำนะจ่ะที่รักถ้าไม่มีงานก็ไปนั่งรอก่อนนะ(((ง่ายๆๆคืองานมีก็ทำไม่มีก็ลดคนเหมือนกับโรงงานแจกซองขาวคนงานทุกวันนี้)))

จบๆๆผมเอาแค่นี้
                          Last edited by gonpofin; 18 May 2009, 01:18:18.

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                            ไฟ ไม่ถึง 1.6 - 1.8 ผม ว่า ไม่เยอะนะ
                            ยิ่ง 1.280 ถือว่า ขั้น ปกติ เดิมๆ

งันผม ก ต้องปรับให้ไฟ เป็น 1.5 ได้เปล่า หรือต้อง 1.6 แล้วปรับไฟมากเกินไปจากเกิดไรขึ้น ครับ

ความร้อนจะขึ้นตามเปล่าครับ

ความร้อน ตอนนี้ ประมาณ ไม่เกิน 76 ครับ แต่ตอนเปิดคอม ก ตามรูป เลย ครับ
                            Attached Files

Comment

ปิด TM2 แล้วครับ แล้ว ก ไฟปรับเป็น 1.328 ความร้องตอนเปิดคอม ขึ้นเป็น 83 รอซักพัก มัน ก ลด เป็น 72 ครับ

Comment

ความร้อนตอนนี้ครับ
                                Attached Files
                                Last edited by bothboth; 18 May 2009, 15:16:53.

Comment

Working...
                                X