Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ปลอมของ INTEL...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by toon__TPL View Post
    นี่ข้อมูลครับ ใครอยากใช้ก็ลองหาดูครับ อย่าลืมหา mb ด้วยครับ

http://www.geek.com/articles/chips/c...0mhz-20021224/

อันนี้หน้าตามันครับ

น่าสนใจดีครับ แต่ช้ากว่า celeron นี่ก็.....

Originally posted by touthed View Post
    ถ้าผมปลอมมันได้ ผมว่าทำ CPU แบรนด์ใหม่มาสู้มันเลยดีกว่าไหมครับ o_O

Comment

inten

Comment

ไม่มีหรอกครับ เค้าไม่ลงทุนสร้างห้องขนาดนั้นหรอก

Comment

Originally posted by Captain MiKE View Post
          ที่เคยมีกระแสก็เป็นแพ็คเกจปลอมซะมากกว่าครับ
          เหมือนกับว่าเป็นพวกกล่องปลอม ซิ้งค์ปลอม ตัวซีพียูอาจจะไม่ปลอม
          แต่ผลที่ได้ คือ เคลมไม่ได้ เป็นของเอามาหลอกขาย หลอกตีตราประกันในไทยนี่ล่ะ

ปล. เคยเจอมาในนิตยสารคอมนะครับ นานแล้ว ที่มีสอนเรื่องการดูแพ็คเกจบรรจุระหว่างของปลอมกับของแท้
          มีครับเค้าเรียกว่า CPU Remark เมื่อก่อนมีนะแต่เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว คือเอา CPU แท้ๆ มาแกะ แล้ว Overclock เปลี่ยนตัวคูณ ขาย เช่น PIII 500 Overclock เป็น 550 หรือ 600 แล้วขายได้กำไรเยอะเลยเพราะเมื่อก่อน CPU ราคาแพง ตอนนี้ไม่มีเพราะอาจะทำแล้วไม่คุ้มเพราะไม่แพงเหมือนก่อน หรือ ผู้ผลิต CPU ป้องกันการ Remark ไว้แล้วไม่รู้ แต่เมื่อก่อนใครโดน CPU Remark เข้าไปโครตซวยเพราะไม่รับประกันอะ

Comment

ไม่เคยเจอเหมือนกัน แพกเกจปลอมเนี่ย

Comment

Originally posted by maxga2000 View Post
              มีครับเค้าเรียกว่า CPU Remark เมื่อก่อนมีนะแต่เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว คือเอา CPU แท้ๆ มาแกะ แล้ว Overclock เปลี่ยนตัวคูณ ขาย เช่น PIII 500 Overclock เป็น 550 หรือ 600 แล้วขายได้กำไรเยอะเลยเพราะเมื่อก่อน CPU ราคาแพง ตอนนี้ไม่มีเพราะอาจะทำแล้วไม่คุ้มเพราะไม่แพงเหมือนก่อน หรือ ผู้ผลิต CPU ป้องกันการ Remark ไว้แล้วไม่รู้ แต่เมื่อก่อนใครโดน CPU Remark เข้าไปโครตซวยเพราะไม่รับประกันอะ
              ตามนี้ครับ น่าจะเป็นแบบนี้มากกว่า ไม่ปลอมแต่โดน รีมาร์ค

Comment

เมื่อก่อน CPU remark จะมีของAMD เยอะสาดๆ ครับ มักจะเป็น CPU แบบ Tray คือ วางขายบนถาด

เพราะAMD 462 มันจะเป็น ตัวCPU และมี Cache แปะบนตัว ไม่มีกระดอง และจะมีจุดที่นำกระแสไฟได้ เวลาถูกremark จะทำด้วยปากกานำไฟฟ้า หรือตะกั่ว ลากจุดเทพๆ ติดกัน (มันคือการOCดีๆนี่เอง) ข้อเสียคือ ถ้าซื้อมาใช้ แล้วเมนบอร์ด กับแรม ไม่แจ่มพอ จะเจอปัญหาแฮงค์ ค้าง ได้ง่ายๆ หรืออาจจะบูตไม่ขึ้น

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
                  CPU

Made in China หรอครับ ...
                  เอามา OC จะเป็นไงหว่า

Comment

ถ้า CPU ทำปลอมได้อ่ะนะ คราวนี้คงหาของจริงไม่ได้หละมั้งเนี่ย พี่จีน - -

Comment

ปลอมน่ะ ไม่มีครับ

แต่แบบที่ไม่เป็น Box น่ะมีครับ...

Comment

Working...
                      X