Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 ร้อนไปมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Apolly View Post
    ^
    มันมี 4 หัวครับ เเต่ยัด hyper thread เอา.....
    โอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.....หรอคับพึ่งจะรู้นะเนี้ย

Comment

ผมว่าปกตินะครับ

ของผม CPU E2180 OC ไปถึง 2.3GHz มันพุ่งไป50เลยแหละ
      แล้วไอการ์ดจอกะ GF8500GT ก็ OC เหมือนกัน กระฉูดไป 60กว่าแน่ะ
      ยังไม่พูดถึงเรื่องเล่นเกมนะครับ
      สงสัยว่าหนักไปหน่อย 555+

Comment

แบบนี้ยังOCไ้ด้อีกมั้ยเนี่ย หรือต้องรอหน้าฝนซะแล้ว

ฮือๆ

Comment

ของผม sink เดิม 47-49 เอง ไม่ OC

Comment

Originally posted by hurahara View Post
            โอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.....หรอคับพึ่งจะรู้นะเนี้ย

ระวังนะให้100% 8หัวเมื่อไหร่อุณหภูมิกระฉูดแน่
            อืม....

Comment

ค่อนข้างร้อนนะคับ ผมว่าถ้าไม่เคลมรีบขายต่อดีกว่า ผมรับ 2500

ถ้าขายอยู่จังหวัดก็จะไปหาภายในสองวันคับ

Comment

มาดู

Comment

หาซิงค์ดีๆจัดเคสโปร่งๆน่าจะช่วยได้

Comment

แบบนี้เคลมได้มั้ยครับ
                    ไม่มีตังค์ซื้อซิ้งค์ด้วย 55
                    Last edited by mistertun; 27 Apr 2009, 10:30:44.

Comment

ร้อนครับ ร้อนมาก
                      ของผม sink เดิม 40-42 c

Comment

ผม sink เดิม 50-56 idle ครับ

Comment

ของผมใช้ CPU Cooler Thermaltake V1 รองรับ CPU i7 ครับ ห้องผมไม่ติดแอร์ ด้วย แต่ปกติ จะอยู่ที่ 45-50 c แต่ถ้า OC 3.0 อุณหภูมิ อยู่ที่ 50-60 c ครับ ผมว่าคุณใช้ ตัว CPU Cooler ดีกว่าครับเพื่อความปลอดภัย ล่าสุดผมพึ่งไป ซื้อ Ram Cooling Arctic-Cooling RC Turbo Module ติด Ram ระบายความร้อนให้ Ram ด้วยครับ

Comment

ไปสอยมาแล้วครับ Dark Night + MX2 ตอนนี้ idle อยู่ที่ 44-47 ถ้าเล่น crysis ก็ 60 นิดๆ

Comment

ปกติเเหละครับ ผม idle 49-52 ครับ หาซิงค์ดีๆมาใส่ คงจะดีขึ้น

Comment

ของผมตามภาพนะครับ
                                - oc ที่ 3.5
                                - เคสใสระบายความร้อนไม่ค่อยดีเลย
                                - อุณหภูมิห้อง 28 องศา
                                - ใช้พัดลม cpu Cooler master V8 ครับ

ถามต่อเลยได้ไหมครับ มีท่านใดรู้บ้างง ว่าทำไมโปรแกรมนี้มอง อุณหภูมิที่ 35 องศาเอง ในขณะที่โปแกรมอื่นประมาณ 55 องศา ขอบคุณครับ

Last edited by pom007; 2 May 2009, 18:07:38.

Comment

Working...
                                X