Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามด้วยความโง่เขราเกี่ยวกับความร้อน CPU INTEL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมซื้อมา 70-บาท ที่ร้าน ISIS หลอดเล็กๆเนื้อสีออกเงินๆ ตัวนี้อย่าไปใช้เลยนะขอบอกเวงกำชิหาย
    ตัวนี้แหละที่ผมบอกว่าร้อนๆๆๆๆ

หลีกเลี่ยงซิลิโคนราคาถูก ที่มีส่วนผสมพิเศษหรือสีแปลกๆ ไว้ครับ

ถ้าใช้ของถูกแนะพวกเนื้อสีขาวล้วนๆครับ ผมซื้อมา 35 บาท หลอดยาวๆผอมๆ ของจีน

Comment

ตามนั้นครับๆ

Comment

Originally posted by Firewars View Post
        หลีกเลี่ยงซิลิโคนราคาถูก ที่มีส่วนผสมพิเศษหรือสีแปลกๆ ไว้ครับ

ถ้าใช้ของถูกแนะพวกเนื้อสีขาวล้วนๆครับ ผมซื้อมา 35 บาท หลอดยาวๆผอมๆ ของจีน
        ตอนนี้พบของใกล้ตัวแล้วครับเคยทำงานเกี่ยวกับประกอบชิ้นส่วนทางอิเล็กโทรนิคผมก็เลยจิ๊กซิลิโคนมาทิ้งใว้ห้องครับถุงใหญ่พอควรมีเนื้อเป็นสีฟ้าคล้ายกับของ OCZ ไม่รู้ดีไม่ดีลองเอามาทาดูแล้ว
        เทส ออทอส สเป๊กตามนี้ครับ INTEL E8200 2.66G@3.82G COOLER ZAMAN9500A ไฟ1.45v อุณหภูมิพายนอก 31'C CPU=48'C FULL LORD 75-79'C แล้วเอามาเปรียบกับซิลิโคนที่ผมปาดมาจากซิ้งเดิมของ CPU ที่ติดมากับ INTEL นั้นอุณหภูมิได้ตามนี้ครับ จะได้ตามนี้ครับ INTEL E8200 2.66G@3.82G COOLER ZAMAN9500A ไฟ1.45v อุณหภูมิพายนอก 31'C CPU=47'C FULL LORD 75-78'C จะเห็นได้ว่าอุณหภูมิไม่แตกต่างกันเท่าไรครับตก
        ท้ายด้วยที่ผมซื้อมาจากร้าน ISIS หลอดเล็กๆเนื้อสีเงินๆหลอดละ 70- INTEL E8200 2.66G@3.82G COOLER ZAMAN9500A ไฟ1.45v อุณหภูมิพายนอก 31'C CPU=54-55'C FULL LORD 81-87'C แล้วก็ยังขึ้นไปเรื่อยๆครับต้องปิดเครื่องก่อนไม่งั้นคิดเอาเอง

ที่ผมออกมาบอกนี่ไม่ได้คิดอะไรมากมายครับเพียงคิดว่าผมไม่จำเป็นต้องไปซื้อ MX2 มาใช้ให้เสียเงินแล้วอุณหภมิไม่แตกต่างกันครับ แต่ๆๆๆที่ผมซื้อมาหลอดละ 70-เนี่ยให้อภัยไม่ได้จริงๆ

ปล.ใครอยากเอาไปลองใช้บ้างมาเอากับผมได้นะครับแจกให้ฟรีไม่คิดเงินครับ------

Originally posted by converseboy View Post
        ตามนั้นครับๆ
        ขอบคุณครับ

Comment

.......

Comment

...........

Comment

MX2 เฟี๊ยว จริงๆ เหรอเนี่ย...

Comment

Working...
              X