Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาถามความแรง Q6600 กับ Q9550

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by rakkeynakub View Post
    เหตุผลที่ ผมอยากเปลี่ยน อาจจะเปง แบบที่คุณบอกก็ได้อะครับ คือ Q6600 มันก็ถือว่าแรงนะครับ
    แต่ผมอยากได้ CPU ที่แรงกว่านั้น และ ก็ลากไกลกว่า Q6600 ด้วยครับ

อยากได้ไกลกว่า ตัวนี้คุณลากได้สุดๆๆ ที่เท่าไรอ่ะครับ มันได้ ถึง 4 กว่าเลยนะ แต่ อปกรณ์อย่างอื่นคุณน่ะ จะส่งให้มันถึง หรือ ป่าว

Comment

Originally posted by rakkeynakub View Post
      แล้วระหว่าง Q6600 กับ Q9650 อันนี้แรงต่างกันเยอะมากรึป่าวครับ
      เยอะครับ

Comment

ผมว่า ลากได้ไม่เกิน 3.8Ghz อะครับ พอเกินนั้นไม่สเถียร
        M/B Striker ll Formura
        Ram G-Skill 4Gb PQ CL5-5-5-15 Bus 800
        GPU EVGA GTX260 Core 216 SLI 2Way

Comment

ผมว่า ลากได้ไม่เกิน 3.8Ghz อะครับ พอเกินนั้นไม่สเถียร
          M/B Striker ll Formura
          Ram G-Skill 4Gb PQ CL5-5-5-15 Bus 800
          GPU EVGA GTX260 Core 216 SLI 2Way
          ผมก็ลองแล้ว เกิน 3.8 ตายหมด ไม่แต็บ แต่ใช้งานจริงไม่ได้ 4.0ก็เคยเห็นคนลากละ
          ได้แค่โชว์

Comment

ถูกงับผมลองแล้วมันใช้งานไม่ได้ - -* แบบเซงเลยอยยากได้ CPU ใหม่ เด๊ยวจะปล่อย Q6600 มั้งละ ฮ่าๆๆ
            เหง ใน IT mark ขาย QX9770 20,000บาท กะว่าอยากจะหยิบตัวนี้จิงๆเลย ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by thapatop View Post
              ขอถานนิดนึงนะครับ Q9550 เป็น E8xxx มารวมกัน2ตัวใช่ไหมครับ
              q6600 เป็น E7xxx รวมกันใช่ไหมครับ อยากรู้จริงๆ
              Q9xxx = E8xxx x2
              Q6600 = E6600 x2

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                ผมว่าลอง อัพเดท BIOS หรือลง Window ใหม่ดูก่อนครับ

ปัญหาไม่ได้เกิดจาก CPU แน่นอน

ถ้าคุณดูรูปผมแล้วอาจจะตกใจ

ผมใช้งานแบบนี้ ไม่มีหน่วงไม่มี หนืดแบบทำให้หงุดหงิดนะ ครับ ฟันธง 100%
                E2160 แค่นั้น แต่ต้องยอมรับว่า ถ้าไปทำงานโปรแกรม อย่าง Fire Work รูปใหญ่ๆ
                ( ประมาณ 1440*900 ) ก็จะมีหนืด นิดหน่อยแค่นั้น
                เปิด หน้าไหน หน้านั้น แสดงผลอย่างทันใจ ไม่มีเปิดแล้วค้าง
                แต่ถ้าเล่นเกมส์ อาจจะมีหนืดบ้าง เพราะ Process มันกิน CPU ไปเยอะ
                แต่ผมเปิด AI ไว้แล้วดูเป็น ช่วงๆ ส่วนมากก็ทำงานตลอด แล้วก็มีเปิดเกมส์ไปซื้อยาบ้าง

ย้ำอีกครัื้ง ผมใช้งานจริง ไม่ได้เปิด โชว์เฉยๆ

โดยส่วนตัวผมไม่เคยใช้ Quad นะ
                แต่ปัญหาบางทีเกิดจาก MB เป็นหลัก หรือ HW ตัวอื่นๆ แล้วก็ Windows นี่ก็มีส่วน
                ใช้ึคอมคุ้มมากๆเลยท่าน

ว่าแต่ลองเปิด cabal อีกตัว น่าจะมีหนืดบ้างละ

Comment

เร็วขึ้นแน่นอนครับ เพราะผมก็เพิ่งอัพมา จากตอนแรกที่คิดว่าไม่ต่าง รู้สึกความเร็วเดิมเขาก็โหลดโปรแกรมต่างๆได้เร้วกว่า Q6600ตัวเดิมผมวิ่ง 3G อีกอะครับ ลองดูครับ แรงกว่าแน่นอน

Comment

รอเปลี่ยนทั้งบอร์ด(X58) ทั้งแรม(DDR3) ทั้ง CPU เป็น core i7 ทีเดียวไปเรย -0-

Comment

แร้วอย่างผมจาใช้รุ่นไหนดีครับ

ไม่ค่อยเล่นเกมเท่าไหร่ (แทบไม่เล่นเรยด้วยซ้ำ)

ส่วนมากเล่นแต่ดอทเอ (แบบว่างจัด) ^O^

แร้วก็จาเน้นที่การทำงานเป็นหลัก

เช่น ทำ databast system เขียน java ภาษา C อะไรประมาณเนี้ครับ

คือ ตอนนี้ยังเรียนอยู่ (วิทยาการคอมฯ)

บางครั้งก็มีตัดต่อวีดีโอบ้าง

แต่ก็ไม่ค่อยเท่าไหร่ (น่าจา นานๆ ที เทอมล่ะครั้งสองครั้ง หรือไม่ก็ปีล่ะคร้งองครั้ง มั้ง -.-)

จาใช้ CPU รุ่นไหนดี

ที่เหมาะสมแร้วคุ้มค่า

^___^

Comment

ผมตอบให้ครับ เล่น Q ครับ ทำงานแบบนี้ - -

Comment

Working...
                        X