Announcement

Collapse
No announcement yet.

q6600 G0 อุณหภูมิตอน idle ประมาณ 50 นี่ร้อนมั้ยครั

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by au5204 View Post
    e5200 เปิดเครื่องอย่างเดียวไม่ทำไรเลย 48 ครับ เล่นเน็ตอย่างเดียว 55 ครับ
    เหมือนกันเลย E5200 มันร้อนจิงๆ

Comment

`ปิดเคสไหมครับ ถ้าอากาศถ่ายเทไม่ดี ความร้อนในเคสสะสมก็เป็นได้ แต่ถ้าเคสเปิดโล่งๆแล้วไม่น่าจะถึง ความเร็วเดิมน่าจะแถวๆ 40-45 อะครับ ถ้าเปิดเคสโล่งๆแล้วอากาศปกติแต่ยัง 50 นี้บางที Sink อาจไม่แน่น หรือทาซิลิโคนไม่ดีครับ แกะทาใหม่ใช้ซิลิโคนพวก Artic MX-2 ก็ได้ครับ ทาเต็มหน้า CPU เอาบัตรโทรศัพท์เรียบๆกวาดให้เสมอๆ ก็ใช้ได้ ลองดูครับ

Comment

Q6600 +MX-2 +V8 = 46 Fulload = 50

แต่งงที่ตอน Fulload คอแรกอยู่ที่ 50 อีก3คออยู่ 48 มันมีปัญหาป่าวครับ???

Comment

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
          Q6600 +MX-2 +V8 = 46 Fulload = 50

แต่งงที่ตอน Fulload คอแรกอยู่ที่ 50 อีก3คออยู่ 48 มันมีปัญหาป่าวครับ???
          clock ไปที่เท่าไหร่ครับ V coreเท่าไหร่ ถ้าidle 46 แล้ว Full Load
          มันเพิ่มแค่ 4องศาเนี่ย เทพมั๊กๆ
          ของผม @3.6_1.45V อุณหภูมิห้อง34 idle42 Full65 อยากเปลี่ยนไปใช้ v8
          อยากเย็นกับเค้าบ้าง
          Last edited by pionut; 1 Apr 2009, 13:05:23.

Comment

Originally posted by UnSavE View Post
            เปิดเครื่องมาเข้าไปดูอุณหภูมิของเจ้า Q6600 อยู่ที่ 90 องศา อาการแบบนี้มันผิดปกติหรือป่าวครับ ไม่ได้ OC เลยครับ ซื้อต่อมา แล้วมาใส่ เจออุณหภูมิแบบนี้ ผมเพิ่งเจอครั้งแรกครับ กังวลใจเลยครับ เพราะอุณหภูมิตัวที่ผมใช้งานที่ผ่านๆมา จะอยู่ที่ 43-48 องศาเองครับ

ก็เลยอยากปรึกษากูรูทุกท่านว่ามันสมควรทำอย่างไรดีครับ และเปิดเครื่องไปได้สักพักเครื่องก็ดับซะงั้นครับ ผีเข้าผีออก นี่คืออาการแรก ของ CPU มือสอง ครับ ช่วยชี้แนะผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
            ผิดปกติแน่นอนครับ ลองเซ็ค ซิ๊งค์ ดีๆครับว่าประกอบดีหรือเปล่า ลืมทาซิลิโคนรึเปล่า
            มันคงดับเพราะมันร้อนเนี่ยแหละครับ mainboard สั่งตัด

Comment

Q9550 Idle 50 ครับ Fulload อยู่ที่ 70 ครับ

ซิงค์เดิมๆ ครับ วันที่ 5 จะไปถอย V.8 ละ ไม่รู้จะมีขายรึเปล่า = ="

Comment

ร้อนจัง
                Q9400 2.66 >>> 3.2 ซิ้งเดิม อุณหภูมิห้อง30
                Idle 45 Full load 70 เอง

Comment

Originally posted by pionut View Post
                  clock ไปที่เท่าไหร่ครับ V coreเท่าไหร่ ถ้าidle 46 แล้ว Full Load
                  มันเพิ่มแค่ 4องศาเนี่ย เทพมั๊กๆ
                  ของผม @3.6_1.45V อุณหภูมิห้อง34 idle42 Full65 อยากเปลี่ยนไปใช้ v8
                  อยากเย็นกับเค้าบ้าง

ฟูลผมแค่ 100% ประมาณ 5 นาทีเองครับ

ถ้าจำไม่ผิดท่านใช้เคส GIGABYTE + ชุดน้ำนี่หว่า

ปล.เคสท่านสวยมากๆ เรยครับ

Comment

เดิมๆ 3.6 อุณหภูมิ 55-56C

เปลี่ยนเป็นน้ำ ช่วงนี้37-40C

ถ้าอากาศน่าหนาว 27-29C

Comment

(Q6600 อยู่ที่ 90) ซิงค์อาจไม่แน่นอะครับ

Comment

50 เลยหรือ แล้ว system มันจะเท่าไหร่ละครับ ของผมเดิม ๆ แค่ 28 เอง(แอร์) 32(ไม่แอร์)

Comment

การดูอุณหภูมิต้องดูที่ CPU หรือต้องดูที่แต่ละ Core ครับ
                          เพราะว่าของผมที่ CPU แจ้ง 40 C แต่ที่แต่ละ Core ประมาณ 50 C ครับ
                          งงๆ

Comment

ของผม oc ไป 3.50 ไฟ 1.3 idle ประมาน 44-47 นะ แต่ fulload 63-65 ผมก้อว่ามันน่าจะโอเคนะคับ sink hyper tx3 เองนะแต่พัดลมผมสองตัวเลย รอบพัดลม 3400+ เสียงดังนิดนึงแลกกับความเยนคับไม่รุ้ท่านอื่นเปนแบบนี้ป่าว

Comment

Core 2 Q6600 ที่ผมเคยเห็น idle ประมาณ 35 ครับ ถ้าร้อนขนาด 50 รบกวนตรวจสอบซิงค์ด่วนครับ อาจจะไม่แน่นหรือพัดลมเสีย

Comment

ของผม OC ประมาณนี้นะครับ อุณภูมิ กทม. ห้องไม่แอร์ครับ

ซิงค์ Prolimatech Genesis ครับ ส่วน Idle ค่าเดิมๆที่ไม่ OC ประมาณ 27-28 องศาครับ
                                Last edited by Wa2Extra; 24 Jan 2012, 02:04:35.

Comment

Working...
                                X