Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ว่าคอมผมมันเป็นอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใส่ NCP Platinum DDR2-800 2GB ทีละตัว ลองที่ละ slot เลย น่าจะเป็น ram ตัวไหนพังซักตัวนึง แล้วก้ไม่ควร

ใส่ทั้งสองตัวลงไปนะ ใสตัว 2*2 ก้พอแล้ว เอา 512*2 ออก แล้วก้ลอง 2*2 ใส่ในอีก slot นึงด้วย อาจจะ slot เสีย

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
      สงสัยแก้ได้แล้วมั้ง
      แก้ได้ผมคงไม่มาถามเหรอครับ

Comment

Originally posted by tagakung View Post
        ใส่ NCP Platinum DDR2-800 2GB ทีละตัว ลองที่ละ slot เลย น่าจะเป็น ram ตัวไหนพังซักตัวนึง แล้วก้ไม่ควร

ใส่ทั้งสองตัวลงไปนะ ใสตัว 2*2 ก้พอแล้ว เอา 512*2 ออก แล้วก้ลอง 2*2 ใส่ในอีก slot นึงด้วย อาจจะ slot เสีย
        ลองทำตามแล้วไม่ได้ครับ ยังเป็นอยู่

Comment

อาการนี้เคยเจอคับ ไล่อยู่นานเหมือนกัน
          สุดท้ายกลิ่นมันฟ้อง psu ไหม้คับ
          ไม่รู้ของท่านจะเหมือนกันป่าว psu อาจเสื่อม
          ลองไล่ดูก้อไม่เสียหาย

Comment

Working...
          X