Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอน OC MB EP45-UD3LR หน่อยครา้ฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอน OC MB EP45-UD3LR หน่อยครา้ฟ

สอนหน่อนครับว่าต้องทำไงมั้ง

คือผมทำไม่เป็นเลยอะคัป อยากOC อิอิ

มีรูปก็ดีนะคับเป้นบุญกะผมมากมาย อิอิ

สเปคนะคับ

E7300
    Asus 8800GT
    RAm OCZ 1*2 Bus800
    HDD 500GB
    MB EP45-UD3LR

ช่วยหน่อยนะคับต้องทำไงมั้ง โปรดชี้ทางสว่างหน่อยงับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=367817

Comment

ขอบคุนมากคับ อิอิ

Comment

รบกวนท่านช่วยดูอีกทีนะค้าฟ พอดีีผมปรับตามแล้ว

เปิดเครื่องมันดังอะคับเลยงง ช่วยบอกอีกทีนะงับ ขอบคุนมากคับ

ช่วยบอกหน่อยนะคับปรับตรงไหนบ้าง ขอบคุนงับ
        Last edited by aor_leng; 10 Jan 2009, 01:47:01.

Comment

URL=http://www.uppicth.com/show.php?filex=c47ff67ed456ad7185b91080043bcbc5.jpg][/URL]

Comment

ขอโทดนะคับรูปใหญ่ไปหน่อย รบกวนช่วยหน่อยนะคับว่าปรับตรงไหนมั้งพอดีผมมือใหม่จิงๆๆคับไม่ค่อยรู้อาไรเลย กาลังลองผิดถูกอยู่คับ อิอิ

Comment

ขุดๆๆๆ ช่วยสอนหน่อยนะคับ

Comment

ไฟ เล่นซะ auto ทุกค่าเลยเหรอ
                รอท่าน TWK. มาสอนครับ

Comment

ยังไมไ่ด้ปรับไรเลยอะครับ กลัวเจ้งอะงับ รอคนสอนคล้อกอยู่งับ

อิอิ

Comment

รอท่าน TWK. มาสอนโดยละเอียดงับ อิอิ

Comment

จะเอาเท่าไรล่ะ ฝาแฝด
                      ใช้ UD3R กะ 8800gt เหมือนกัน

แต่ E7300 ขายไปแล้ว อิอิ

Comment

ซิ้งเดิมลากได้เท่าไรอะคับ ขอแบบพอเพียงอิอิ

3นิดๆๆก็พอมั้งครับ ช่วยชี้ทางสว่างให้ทีคับ

Comment

CPU Vcore เปลี่ยนจาก Auto เป็น 1.300 V.
                          DRAM Voltage เปลี่ยนจาก Auto เป็น +0.1000 V. (1.9000 V.)
                          CPU Host Clock Control เปลี่ยนจาก Disablied เป็น Enabled
                          แล้วก็ปรับจาก 266 เป็น 300

Comment

รบกวนท่านTWK อีกทีรับผมปรับตามท่านแล้วยังมันยังดังอยู่เลยอะครับ
                            ต้องทำไงอะคับบ ถามอีกอย่างนะครับทำไมผมใช้โปรแกรมSpeed FAn ละมันมองไม่เห็นอุญหภูมิ กาดจออะครับบ ผมใช้ En8800GTครับ ต้องปรับอะไรปะครับ

Comment

Originally posted by aor_leng View Post
                              รบกวนท่านTWK อีกทีรับผมปรับตามท่านแล้วยังมันยังดังอยู่เลยอะครับ
                              ต้องทำไงอะคับบ ถามอีกอย่างนะครับทำไมผมใช้โปรแกรมSpeed FAn ละมันมองไม่เห็นอุญหภูมิ กาดจออะครับบ ผมใช้ En8800GTครับ ต้องปรับอะไรปะครับ
                              อะไรที่มันดังหรอครับ

Comment

Working...
                              X