Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประวัติ AMD Vs Intel เป็นความรู้เพิ่มเติมนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เข้ามามุง....เพราะเดี้ยวมีตี..

Comment

สรุป มันแข่งกัน ก็ดีกะเรา

ได้ของที่ถูกลง และ ประสิทธิภาพ เยี่ยม !!

Comment

มันส์กันเลย

ขอหน่อย แชร์ความรู้

รู้อีกอย่าง 1 ว่า

AMD มาทีหลัง Intel อ่ะ

คือ ออกสู่ตลาดในบ้านเราอ่ะ

นอกนั้น วิ่งเข้าออกมาก่อน เดี้ยวมีตีกัน 555+

Comment

เหมือนกับ Intel เสื้อเหลือง

AMD เสื้อแดง ปะ

55+

Comment

ล่อเป้า หุๆ แต่อยากรู้ว่าผู้ผลิตในญี่ปุ่น คือใคร และก็ amd มาหลัง intel นานรึเปล่า

Comment

เข้ามารอชม..เหอะๆ

Comment

เข้าไม่ได้ก็อปคร้าบ

เขาซื้อเทคโนโลยีเพื่อไปเป็นคู่แข่ง intel

ไม่งั้น intel ก็ผูกขาด มันก็แพงหละสิคราวนี้

Comment

ไม่เคยใช่ AMD ครับอยากลองเหมือนกัน แต่เห็นรายการที่ จอร์นนูโวเป็นพิธีกรอะครับจำชื่อรายการไม่ได้เคยบอกว่า intel อึดกว่าครับแม้รุ่นใหม๋ๆ ทำมาก็อึดสู่ intel ไม่ได้อะครับ คนพูดเป็นคนที่ผมตั้งๆ อยู่รายการ it หลายรายการครับ ผมเลยไม่ค่อยกล้าลองเลย(เพื่อนหลายคนใช่อยู่ประมาณ 2-3 ปีจำรุ่นไม่ได้เพราะไม่รู้จักรุ่นของ AMD เลยตอนนี้รวนทุกคนเลยครับ)

Comment

Originally posted by jocknaja View Post
                    ไม่เคยใช่ AMD ครับอยากลองเหมือนกัน แต่เห็นรายการที่ จอร์นนูโวเป็นพิธีกรอะครับจำชื่อรายการไม่ได้เคยบอกว่า intel อึดกว่าครับแม้รุ่นใหม๋ๆ ทำมาก็อึดสู่ intel ไม่ได้อะครับ คนพูดเป็นคนที่ผมตั้งๆ อยู่รายการ it หลายรายการครับ ผมเลยไม่ค่อยกล้าลองเลย(เพื่อนหลายคนใช่อยู่ประมาณ 2-3 ปีจำรุ่นไม่ได้เพราะไม่รู้จักรุ่นของ AMD เลยตอนนี้รวนทุกคนเลยครับ)
                    cpu มันไม่เสียกันง่ายๆหลอกคับ QC ระดับนี้ ถ้าเสียก็เครมหมดประกันก็ตกรุ่นเปลี่ยนใหม่พอดี

ปล.ไม่ไป overclock มันก็อายุเกินประกันที่มันให้มาแน่นอนคับฟันธง

Comment

Originally posted by sneakama View Post
                      cpu มันไม่เสียกันง่ายๆหลอกคับ QC ระดับนี้ ถ้าเสียก็เครมหมดประกันก็ตกรุ่นเปลี่ยนใหม่พอดี

ปล.ไม่ไป overclock มันก็อายุเกินประกันที่มันให้มาแน่นอนคับฟันธง
                      ไม่ได้เสียครับ มัน hangๆ อะครับ ผมไม่ได้อคติกับ AMD นะครับอยากลองด้วยซ้ำครับ

Comment

AMD ไม่อึดนี่ร้านเกมส์เค้าคงไม่ใช้กันหรอกมั้ง ไม่ใช่เพียงแค่ราคาหรอกเนอะมันอาจจะอยู่ที่การใช้งานด้วย เป็นผมมีงบเยอะหน่อยก้อใช้ intel อิอิ ดีทั้งคู่เลยอยู่กะการใช้งานมากกว่าเนอะๆ

Comment

เคยใช้ทั้งคู่ ชอบAMD นะเพราะถ้าที่ราคาเท่ากันมันคุ้มกว่าอะ intel แพงทั้งบอร์ด ทั้งcpu

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                            ถ้าผมจะบอกว่า CPU ตัวแรกถูกคิด และผลิตในเอเซีย ท่านจะเชื่อกันมั้ยครับ !?!

ใบ้ให้นิดว่า อยู่ในญี่ปุ่น ส่วนชื่อผู้ผลิตให้ไว้เป็นการบ้าน อยากรู้ลองหาดูครับ
                            ผมรู้จักแต่ Zilog Z80 ครับ Clock 4Mhz

อยู่ในเครื่อง FF

ตามมาด้วย 8086 8088

ส่วนมาก CPU ยุคแรกๆ จะอยู่บน Single Board

สำหรับ Program Micro Controler
                            Last edited by zicmaxx; 3 Jan 2009, 19:23:15.

Comment

Originally posted by jocknaja View Post
                              ก็ intel สนับสนุนรายการนี่

Comment

Originally posted by soniqer View Post
                                ก็ intel สนับสนุนรายการนี่
                                ใช่แล้วครับ เป็นผู้สนับสนุนรายการหลักเลยครับ
                                ก็เหมือนกับ IT 11 NBT ที่เค้าเสนอของ AMD ไงครับ แต่รายการนี้ไม่เข้าข้างใครน่ะครับ เพราะเคยเห็นเค้าเสนอบอร์ด 775ด้วย

Comment

Working...
                                X