Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องไฟเลี้ยงทั้งหลายของ EP45-DS3P จำเป็นต้องเสียบครบไหมครับ รายละเอียดด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องไฟเลี้ยงทั้งหลายของ EP45-DS3P จำเป็นต้องเสียบครบไหมครับ รายละเอียดด้านในครับ

คือว่าผมเพิ่งได้ EP35-DS3P มาอ่ะครับ ที่นี้มีข้อสงสัย 2 อย่างคือ
    1. ช่องเสียบไปเลี้ยงของการ์ดจอ ที่เป็นหัวแบบว่าเอาสายไฟที่ไว้เสียบเข้า hdd เสียบลงไปได้เลยนั้น
    จำเป็นต้องเสียบไหมครับ เพราะอ่านจากคู่มือมันบอกว่า เสียบเมื่อตอนใส่การ์ดจอ 2 ตัว ถ้าตัวเดียว
    ไม่มีผลอะไรใช่ไหมครับ

2. ช่องเสียบไฟเลี้ยง cpu บนบอร์ดมี 8 ช่อง ส่วน psu ผมมีสาย 4 หัวเอง เสียบแค่ 4 เส้นได้ไหมครับ
    แล้วถ้าเสียบแค่ 4 เส้น คือจับบอร์ดตั้งขึ้นแล้วเสียบ 4 เส้นบนสุดใช่ไหมครับ หรือว่า ถ้าจำเป็นต้องเสียบ
    ไปซื้อสายแปลงจาก 4 เส้นของ psu แล้วออกเป็น 8 เส้นจะใช้ได้ไหมครับ(หวังว่าคงไม่ต้องซื้อ psu ใหม่)

จากข้อ 2 ผมมีข้อมูลมานิดหน่อย ขออ้างอิงข้อความจากท่าน TWK. หน่อยนะครับ
    Originally posted by TWK.
    ใช้ได้ อะ ตามรายเซ็นล้างด้านขวา
    ใช้ Enermax 460 W ตัวเก่า ไฟเสีบเมนบอร์ด 20 pin / ไฟ CPU 12V 4 pin
    เมนบอร์ด DQ6 ช่องเสียบไฟ 24pin (ปล่อยว่าง 4 ช่อง) / CPU 12V 8 pin (ปล่อยว่าง 4 ช่อง)
    ลากได้สบายๆ
    คือมันจะไม่มีผลอะไรใช่ไหมคับ ถ้าใช้อย่างที่ท่าน TWK. ว่าไว้อ่ะครับ
    Last edited by lovefriend; 25 Dec 2008, 22:25:36.

กำ - -"

Comment

ใช้ได้ครับ แต่ผมว่าไปซื้อหัวแปลงมาเสียบเพิ่มดีก่าไม่ถึงร้อยหรอกครับ

Comment

Originally posted by lovefriend View Post
        คือว่าผมเพิ่งได้ EP45-DS3P มาอ่ะครับ ที่นี้มีข้อสงสัย 2 อย่างคือ
        1. ช่องเสียบไปเลี้ยงของการ์ดจอ ที่เป็นหัวแบบว่าเอาสายไฟที่ไว้เสียบเข้า hdd เสียบลงไปได้เลยนั้น
        จำเป็นต้องเสียบไหมครับ เพราะอ่านจากคู่มือมันบอกว่า เสียบเมื่อตอนใส่การ์ดจอ 2 ตัว ถ้าตัวเดียว
        ไม่มีผลอะไรใช่ไหมครับ

2. ช่องเสียบไฟเลี้ยง cpu บนบอร์ดมี 8 ช่อง ส่วน psu ผมมีสาย 4 หัวเอง เสียบแค่ 4 เส้นได้ไหมครับ
        แล้วถ้าเสียบแค่ 4 เส้น คือจับบอร์ดตั้งขึ้นแล้วเสียบ 4 เส้นบนสุดใช่ไหมครับ หรือว่า ถ้าจำเป็นต้องเสียบ
        ไปซื้อสายแปลงจาก 4 เส้นของ psu แล้วออกเป็น 8 เส้นจะใช้ได้ไหมครับ(หวังว่าคงไม่ต้องซื้อ psu ใหม่)

จากข้อ 2 ผมมีข้อมูลมานิดหน่อย ขออ้างอิงข้อความจากท่าน TWK. หน่อยนะครับ

คือมันจะไม่มีผลอะไรใช่ไหมคับ ถ้าใช้อย่างที่ท่าน TWK. ว่าไว้อ่ะครับ
        ผมว่าUD3P อะป่าว

Comment

^
          ^
          |

กำ - -"
          ข้อมูลผิดโทษทีครับ EP35-DS3P ครับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
            ใช้ได้ครับ แต่ผมว่าไปซื้อหัวแปลงมาเสียบเพิ่มดีก่าไม่ถึงร้อยหรอกครับ
            ออครับ งั้นไปซื้อมาเสียบเพื่อความสบายใจดีกว่าแล้วกัน

Comment

Working...
            X