Announcement

Collapse
No announcement yet.

เฟสบุ้ค ล่ม เป้นไงล่ะ เห็น ประโยชน์ เว็บ OCZ ยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เฟสบุ้ค ล่ม เป้นไงล่ะ เห็น ประโยชน์ เว็บ OCZ ยัง

หลายวันเลยพี่น้อง

มาแล้วพอดีเห้นประกาศหน้าเว้บ นึกว่า สองวัน

ขออภัย ฝากแอ้ดมิน ลบกะทุ้ หน่อยครับ นึกว่าหลายวัน เห้นเค้าประกาศ สามสี่วัน
    ตอนนี้มาและครับ
    Last edited by micronz; 6 Mar 2024, 01:07:37.

Comment

Originally posted by micronz View Post
      มาแล้วพอดีเห้นประกาศหน้าเว้บ นึกว่า สองวัน

ขออภัย ฝากแอ้ดมิน ลบกะทุ้ หน่อยครับ นึกว่าหลายวัน เห้นเค้าประกาศ สามสี่วัน
      ตอนนี้มาและครับ
      สงสัยมีคนไปเตะปลั้กแน่ๆ

Comment

Originally posted by คิม View Post

สงสัยมีคนไปเตะปลั้กแน่ๆ
        อ่านผ่านๆๆ นึกว่า เฟสพัง หลายวันเดือดร้อนเลย เลยมาตังกระทุ้ ocz แต่ผิดคาด ครึ่ง ชม กลับมาเลยครับ สุโก้ย

Comment

FB สำหรับผมไว้แค่ Save url link แหล่งความรู้ แต่ดูแล้วคงไม่ปล่อยภัย ต้องรีบ backup แล้ว ส่วน OCZ ไว้ถามเรื่องที่ไม่มีความรู้หรือถามความคิดเห็น แต่ก่อนใช้พันทิปรู้สึกเจอแต่คำตอบเกรียนๆ เลยเลิกใช้ไป มันมีพวกทําลายบรรยากาศ ตามตอบอะไรกวนๆ แขวะไม่เลิก OCZ คนใช้น้อยไปหน่อย แต่คุณภาพสำหรับผมถือว่าดีเกินคาด

ว่าแต่ FB ล้มเหลอครับ ไม่ทราบเลย

Comment

Originally posted by Ultimate-- View Post
            FB สำหรับผมไว้แค่ Save url link แหล่งความรู้ แต่ดูแล้วคงไม่ปล่อยภัย ต้องรีบ backup แล้ว ส่วน OCZ ไว้ถามเรื่องที่ไม่มีความรู้หรือถามความคิดเห็น แต่ก่อนใช้พันทิปรู้สึกเจอแต่คำตอบเกรียนๆ เลยเลิกใช้ไป มันมีพวกทําลายบรรยากาศ ตามตอบอะไรกวนๆ แขวะไม่เลิก OCZ คนใช้น้อยไปหน่อย แต่คุณภาพสำหรับผมถือว่าดีเกินคาด

ว่าแต่ FB ล้มเหลอครับ ไม่ทราบเลย
            แต่ก่อนก็เละ ครับ เรื่องมันยาว
            อ้้อค้าง ups ท่านไว้คืนนี้ครับ
            Last edited by micronz; 6 Mar 2024, 12:41:29.

Comment

Originally posted by micronz View Post

อ่านผ่านๆๆ นึกว่า เฟสพัง หลายวันเดือดร้อนเลย เลยมาตังกระทุ้ ocz แต่ผิดคาด ครึ่ง ชม กลับมาเลยครับ สุโก้ย
              ตอนแรกมือขวาตามาร์ท twiss บอกว่าน่าจะแก้ไขได้ใน 2 วัน แต่นี้แก้ได้ใน 2 ชม. ตามาร์ทยังบอกว่าโครตอัศจรรย์เลย น่าจะ software ล่มละครับลุง

Comment

ระหว่างที่ล่ม กระทู้ pantip ขึ้นรัวๆ แทบจะทุกนาที เฟสบุ๊คล่มเหรอคะ เฟสล่มเหรอครับ ทำไมเข้าไม่ได้ เข้าแล้วเด้ง ทำไง แก้ไง งานสำคัญมาก ฯลฯ

แสดงว่าคนที่เล่นบอร์ดนั้นไม่ได้อ่านกระทู้คนอื่นเลย เข้าไปถามแต่ปัญหาตัวเอง สนใจแต่ตัวเอง ไม่ได้มองเรื่องรอบตัว ถ้าอ่านกระทู้คนอื่นซะหน่อยก็จะรู้ว่ามันล่มเหมือนกันหมด ตั้งไปก็ไม่ทำให้ใช้ได้เร็วขึ้น

Comment

Originally posted by zeratul111 View Post
                  ระหว่างที่ล่ม กระทู้ pantip ขึ้นรัวๆ แทบจะทุกนาที เฟสบุ๊คล่มเหรอคะ เฟสล่มเหรอครับ ทำไมเข้าไม่ได้ เข้าแล้วเด้ง ทำไง แก้ไง งานสำคัญมาก ฯลฯ

แสดงว่าคนที่เล่นบอร์ดนั้นไม่ได้อ่านกระทู้คนอื่นเลย เข้าไปถามแต่ปัญหาตัวเอง สนใจแต่ตัวเอง ไม่ได้มองเรื่องรอบตัว ถ้าอ่านกระทู้คนอื่นซะหน่อยก็จะรู้ว่ามันล่มเหมือนกันหมด ตั้งไปก็ไม่ทำให้ใช้ได้เร็วขึ้น
                  ฝึมือ แขก ฮูติ ตัดเคเบิ้ล ใต้น้ำครับ ระดับ เฟสบุ้ค มี้งทั้่ง อินเทล เอเอ้มดี แรงๆๆๆๆ ทั้งนั้นผมว่าล่มได้ไง

ข่าวมาอีกที ชัดเลย แขกฮูตีป่วนโลก ลงไปตัดเคเบิ้ลใต้น้ำ

Comment

สงสัยจัง ทำไมเจ้าอื่นไม่ล้มบ้างน้า นึกว่าทุกเจ้าใช้วายเส้นเดียว Facebook รวย เลยใช้แยก? แล้วใครที่ได้ประโยชน์จากการที่ Fabebook ล้ม.. น่าสงสัย

เรื่อง UPS ขอบคุณนะครับ ไม่ต้องรีบก็ได้ครับ
                    Last edited by Ultimate--; 6 Mar 2024, 20:52:39.

Comment

Originally posted by Ultimate-- View Post
                      สงสัยจัง ทำไมเจ้าอื่นไม่ล้มบ้างน้า นึกว่าทุกเจ้าใช้วายเส้นเดียว Facebook รวย เลยใช้แยก? แล้วใครที่ได้ประโยชน์จากการที่ Fabebook ล้ม.. น่าสงสัย

เรื่อง UPS ขอบคุณนะครับ ไม่ต้องรีบก็ได้ครับ
                      แขกคลั่ง ไร้สมอง ป่วนไปเรื่อยครับ

ยิงเรือ สินค้าตะวันตก กะให้เศรษฐกิจ อิสราเอล พัง เลยดำน้ำไปตัดสายป่วนต่อครับ

ตั้งแต่ใช้เฟสบุ้คมาผมไม่เคยเจอ อาการแบบนี้ เลยจริงๆๆเห้นชัดว่า
                      มันเกิด จากเหตุสงครามจริงๆๆ

แต่โชคดีเฟสบุ้คเหมือนมีระบบสำรอง โดเมนแก้ไขปัญหาได้ภายใน 2-4 ชม

พระเจ้า เก่งจริง มาร์ค

Comment

มีคำเตือน นะครับ

แนะนำให้ สมัคร ชอปปี้ ลาซาด้า แอ้คเค้าน์ใหม่ กับ อีเมล์

แขกคลั่ง สงคราม กลุ่มฮูตี ไม่รุ้จะคล้่งทำอะไรกับสายเคเบิ้ลที่เหลืออีกไม้
                        ตอนนี้ยังไม่มีใครรับงานซ่อมครัีบหลายกะตังค์มาก

Last edited by micronz; 7 Mar 2024, 02:51:19.

Comment

ถ้า ocz เร็วปรู้ดปร้าดแบบสมัยก่อนก็คงเห็นประโยชน์อยู่หรอกนะครับ แต่ version ปัจจุบันมันอืดดด เหลือเกินง่ะ จนนึกว่าล่มตามเฟสไปด้วยล่ะมั้ง

ตอนสงสัยว่าเฟสล่ม ( เพราะมีเฟส 3 อัน หลุดหมดเลย คงไม่โดนแฮกพร้อมกันขนาดนี้มั้ง ) แวบแรกผมคิดถึงพันดริฟก่อนเลย ocz รองลงมา

Comment

อืดเหมือนเดิมผมยังไม่ค่อยอยากเข้าเลย
                            เนต1000/200 กดทีรอเกือบ20วิ

Comment

Originally posted by Sumomo View Post
                              อืดเหมือนเดิมผมยังไม่ค่อยอยากเข้าเลย
                              เนต1000/200 กดทีรอเกือบ20วิ
                              ช่วง ตี 3 ตี 4 ตี 5 ไม่อืดนะครับ เร็วมาก แต่ช่วงอื่นอ่ะ อืด

Comment

Working...
                              X