Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ เปิดคอมแล้วเสียงดังติ๊ดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ เปิดคอมแล้วเสียงดังติ๊ดๆ

พอดีว่าถอดอุปกรณ์มาทำความสะอาด พอใส่ไปเหมือนเดิม มีเสียงติ๊ดเหมือนจะปกติ แล้วหลังจากนั้นก็มีเสียง ตี๊ดยาว 1 ครั้ง แล้วก็ สั้นๆ 3 ครั้ง
    ประมาณ 2 วิก็ดังติ๊ดสั้นๆ อีก 1 ครั้ง ลองถอดมาใส่ใหม่หลายรอบก็ยังเป็นเหมือนเดิม
    เป็นที่อะไรหรอครับ​

คลิป
    ▶️ รับชมคลิป Reels นี้
    https://www.facebook.com/share/r/hL3...ibextid=Hq9yGU
    Last edited by tanakorn10; 31 Dec 2023, 02:02:21.

ทำความสะอาดแรมครับ L ล้างแผลเช้ดคอแทนแรม ทิ้งแห้ง 20 นาทีเป่า ลม ซอคเก็ตไม่ต้อง แล้วรองใส่ดุ
    ไม่หายต้อง ถอดบอร์ดมาลอย ครั้บ แล้วเขี่ย power swith เปิดดูครับ

Comment

Originally posted by micronz View Post
      ทำความสะอาดแรมครับ L ล้างแผลเช้ดคอแทนแรม ทิ้งแห้ง 20 นาทีเป่า ลม ซอคเก็ตไม่ต้อง แล้วรองใส่ดุ
      ไม่หายต้อง ถอดบอร์ดมาลอย ครั้บ แล้วเขี่ย power swith เปิดดูครับ
      ตอนถอดบอร์ดมาต้องใส่ cpu ram gpu ด้วยไหมครับ

Comment

ใส่แรม ซีพียุ การืดจอ ใช้ igpu ไม่ต้องเสียบการืดจอ เซ้ตไบออสดีฟอลต์ ครับ ง่ายๆๆแกะถ่านออกแล้วใส่ถ่านใหม่

แต่ถ้าใช้รีเซ้ตไบออส เป้น จัดไป
        Last edited by micronz; 31 Dec 2023, 17:02:29.

Comment

Originally posted by micronz View Post
          ใส่แรม ซีพียุ การืดจอ ใช้ igpu ไม่ต้องเสียบการืดจอ เซ้ตไบออสดีฟอลต์ ครับ ง่ายๆๆแกะถ่านออกแล้วใส่ถ่านใหม่

แต่ถ้าใช้รีเซ้ตไบออส เป้น จัดไป
          ขอบคุณครับ เดี๋ยวลงดู

Comment

Working...
          X