Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชัดดาวไม่ได้ รีสต๊าท วน.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชัดดาวไม่ได้ รีสต๊าท วน.

สอบถามหน่อยครับ เครื่องพีซีไม่สามารถชัดดาวได้ รีสต๊าส(วน) ลองเปี่ยน PSU แล้วหาย ใช้ไปซักระยะกลับมาเป็นอีกรอบ ลงวินโดวใหม่ก็ไม่หาย รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ

ลองทำความสะอาดแรมดุครับ ถ้ามีสองแถว เสียบเหลือแรมแถว เดียว
    บอกเสป้ค ซีพียูการ์ดจอด้วย

เรื่องความร้อนเช็คละเอียดแล้วนะครับ
    ---------------------------------------
    อาการนี้ผมก็เป้นน่ะ ทำความสะอาดซีพียุหมดแล้วไม่หาย
    ผมโดนไฟกระชากคอมดับบ่อยๆๆ เลยสั่ง ทั้ง AVS UPS มาดูแล ระบบไฟเต้มสุบไปละ
    เสียน้อยเสียยาก เลยต้องเสียมากๆๆ ให้ปัญหามันจบ
    Last edited by micronz; 10 Dec 2023, 12:58:21.

Comment

ซ้ำ เซิฟเวอร์ ค้าง ขออภัย
      Last edited by micronz; 10 Dec 2023, 12:58:08.

Comment

micronz Mb. Gigabite z370 ultra Ram 16gb. CPU I7 8700k ssd 1 tb. Vga rtx 3070 rog. ชุดน้ำ 2 ตอน

Comment

Originally posted by sekmulti View Post
          micronz Mb. Gigabite z370 ultra Ram 16gb. CPU I7 8700k ssd 1 tb. Vga rtx 3070 rog. ชุดน้ำ 2 ตอน
          อ้อ ครับ ลองเปลี่ยนการืดจอ สลับเทสตืดุยังครับ อื่นๆๆตามทีบอกทำความสะอาดแรม ผมใช้แอลกอฮอล์ กับคอตต้อนบัต เช้ด ครับ รอแห้งสนิท สัก 15 นาทีก็ได้ค่อยใส่ สล้อต
          แรมก็เช้ดได้ รอ 15-20 นาทีค่อยประกอบ ถอดปลั้ก คอมสายจอให้หมดนะครับ ก่อนเช็ดใช้
          Cutton but ระวังขนนิด
          Last edited by micronz; 10 Dec 2023, 21:29:25.

Comment

Originally posted by micronz View Post

อ้อ ครับ ลองเปลี่ยนการืดจอ สลับเทสตืดุยังครับ อื่นๆๆตามทีบอกทำความสะอาดแรม ผมใช้แอลกอฮอล์ กับคอตต้อนบัต เช้ด ครับ รอแห้งสนิท สัก 15 นาทีก็ได้ค่อยใส่ สล้อต
            แรมก็เช้ดได้ รอ 15-20 นาทีค่อยประกอบ ถอดปลั้ก คอมสายจอให้หมดนะครับ ก่อนเช็ดใช้
            Cutton but ระวังขนนิด
            ***สรุป TT 850 ไฟไม่พอครับ ใส่ 1000W. เข้าไปหายเลยครับ. ขอบคุณมากครับผม

Comment

Originally posted by sekmulti View Post

***สรุป TT 850 ไฟไม่พอครับ ใส่ 1000W. เข้าไปหายเลยครับ. ขอบคุณมากครับผม

น่าจะโดน 3070 ดูดไฟ จนซีดนะครับ ทดสอบ ใช้ iGPU น่าจะนิ่งเลยใช่ไหมครับ
              พอเปลี่ยน 1000 วัตต์ เลยนิ่งๆๆๆ ครับ
              เป็นความรู้กับหลายๆๆท่านน่ะครับ
              Last edited by micronz; 12 Dec 2023, 01:59:45.

Comment

Working...
              X