Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการเคลม CPU Intel 2023

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการเคลม CPU Intel 2023

ผมต้องการจะเคลม CPU Intel I5-13400f แล้วเห็นรีวิวในเน็ตมีคนชมว่าการเคลม โดยตรงกับ Intel มันไวมาก แต่รีวิวล่าสุดที่เจอก็ของเมื่อสองปีก่อน
    พอผมลองติดต่อไปทางเว็บไซต์ของ Intel แล้วเหมือนว่าเค้าจะไม่ได้รองรับ Customer Support ของภาษาไทยโดยตรงแล้วด้วย

ผมเลยสงสัยว่า เรายังสามารถเคลมกับ Intel โดยตรงจากประเทศไทยได้อยู่ไหมครับ
    หรือว่าตอนนี้ได้แค่เคลมผ่าน Synnex อย่างเดียว

เฟสหลักไทยก็มีนะ ตอบเป็นภาษาไทย facebook.com/IntelThailand
    จริง ๆ หลาย ๆ เคสเคลมในไทยก็ไวไม่แพ้กัน แต่เคลมตรงเองมันดีกว่าตรงที่มารับถึงที่

ลองกรอกเข้าไปแล้วรออีเมล อาจจะแจ้งไปว่าขอติดต่อ จนท.ไทย ถ้ามี
    Last edited by taiseller; 22 Sep 2023, 15:59:24.

Comment

เคลมนอก(ส่งมาจากมาเล 7-10วัน) เคลมในไทย14วันโดยประมาณที่เคลเคลม อันนี้เคลมจากร้าน A เอาจริ่งๆไม่ได้ต่างกันมาก ในไทยที่จะนานคือ cpu ที่ออกมานานยกตัวอย่างเจน 10- 11 ที่ยังมีประกันแล้วเคลม ถ้าไม่มีของไทยเขาก็ส่งไปที่สิงคโปรเหมือนกัน

Comment

คงไม่ใช่เจอปัญหา เล่นเกมส์ แล้วแฮ้งค์ ค้างอีกนะครับเนี่ยโรคประจำ ตัวเจน 13

Comment

Working...
        X