Announcement

Collapse
No announcement yet.

raptor lake refresh แรงได้อีก หิวพลังงานได้ต่อ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by micronz View Post

Ryzen 8000 มาบ้างดิ ddr4
    เลิกโง่หวังลมๆแล้งเหอะ มั่วไปเรื่อย Zen4 7000 ไม่ Support RAM DDR4 ทั้ง Labtop Desktop
    มันเลิกมาตั้งแต่ Zen3+ แล้วโว้ยยย Ryzen 8000 DDR4 อสกข อันนี้คิดก่อนพิมพ์แล้วใช่ไหม

Comment

Originally posted by good11 View Post

เลิกโง่หวังลมๆแล้งเหอะ มั่วไปเรื่อย Zen4 7000 ไม่ Support RAM DDR4 ทั้ง Labtop Desktop
      มันเลิกมาตั้งแต่ Zen3+ แล้วโว้ยยย Ryzen 8000 DDR4 อสกข อันนี้คิดก่อนพิมพ์แล้วใช่ไหม
      เกิดมาจริง นี่ ยอมเลียพื้นโชว์มะ 555
      โงว่ดักดาน แท้ เวลาผมโพสอะไรผมใช้เทคนิค
      ว่าอาจจะ หรืออยากให้มา ซึ่งไม่ใช่เป็นการฟันธง
      ซึ่ง ไม่ว่าผลลัพธ์ มันจะออกมาอย่าง ไร
      ผมก็ลอยตัวเพราะคาดคะเน ผิดได้ถูกได้

แต่ไอ้คนโงวว่ ไปฟันธงโน่นนี่ นะเสียหมามาหลายตัวแล้ว มันมีอะไรแน่นอน หรอกผม ชอบตอบเป็นกลาง
      ไป เหรียญมันออกหัวหรือก้อย ผมก็ชนะ 5555
      ถ้าอินเทลทํายอดขายไปได้ amd จะโงว่ ไม่ทําให้ยอด ตกก็คิดเอาเอง ละ กัน เข้าใจรึยังหายโงวว่
      ดักแด้รึยัง

Comment

ไปเรื่อยอ่ะ พิมพ์แบบไร้สมอง ไร้การกลั่นกรองอ่ะ เป็นสลิ่มด้วยปะเนี่ย
        เจอข้อมูลจริง หน้าแตกก็อ้าง พร่ามไปเรื่อยอ่ะ เอาหุ้น ยอดขายมาเบ่ง มาข่มเพื่อเอาชนะ

เพื่อไรว่ะ ? ถือหุ้น AMD อยู่เท่าไรวะนั่น
        ไม่ต้องเอามาข่ม กุไม่มีสักหุ้นครับไม่ว่าเจ้าไหน และก็ไม่สนใจด้วย = =

Comment

Originally posted by good11 View Post
          ไปเรื่อยอ่ะ พิมพ์แบบไร้สมอง ไร้การกลั่นกรองอ่ะ เป็นสลิ่มด้วยปะเนี่ย
          เจอข้อมูลจริง หน้าแตกก็อ้าง พร่ามไปเรื่อยอ่ะ เอาหุ้น ยอดขายมาเบ่ง มาข่มเพื่อเอาชนะ

เพื่อไรว่ะ ? ถือหุ้น AMD อยู่เท่าไรวะนั่น
          ไม่ต้องเอามาข่ม กุไม่มีสักหุ้นครับไม่ว่าเจ้าไหน และก็ไม่สนใจด้วย = =
          ผมเห็นพวกเถียงกัผมหน้าแตกจนหดหัวหาย 555
          ไปฟันธง มั่วซั่ว ว่าของไม่มา เกิดมาจริง นี่โดนผม
          ตาม ไล่กัด หลอนเลยนะ ยังโงว่ เจงๆๆผมพิม
          มาตั้งเยอะ ไม่เห็นเหรอน่าจะดี อยากให้มา
          อยากให้มี ของมาจริงหรือไม่มา พูดแบบไม่
          ฟันธงไงก็ลอยตัว มากกว่าพวกฟันธงโงว่่ๆๆ
          ก้ากๆฟฟฟ

Comment

หลุดโชว์ง่าว เริ่มด่าคนโน้นคนนี้เป็นสลิ่ม
            และครับท่านผู้ชม

Comment

กุด่า ม นี่แหละคนเดียว คนโน้นมาไงว่ะ

Comment

กุด่า ม นี่แหละคนเดียว คนโน้นมาไงว่ะ
                ได้เลยจร้า ท่าน กกต.ปรี้ดแตก เกิดป้าทําบอร์ด
                ไรเซ่น ddr4 มาจะยอมเลียพื้น โชว์มะ ง่าววแท้ๆๆ
                ไม่มีวัวผสม ผมบอกอยากให้มี อยากให้มา แปลว่าอะไรสรุป ไรมะ มอออออออ555544

Comment

Originally posted by micronz View Post
                  ได้เลยจร้า ท่าน กกต.ปรี้ดแตก เกิดป้าทําบอร์ด
                  ไรเซ่น ddr4 มาจะยอมเลียพื้น โชว์มะ ง่าววแท้ๆๆ
                  ไม่มีวัวผสม ผมบอกอยากให้มี อยากให้มา แปลว่าอะไรสรุป ไรมะ มอออออออ555544
                  ได้ครับผมรับปากและรับคำท้า

ถ้า Ryzen 7000/8000 Zen4-Zen5 ยัด IMC รองรับแรม DDR4 ผมจะเลียพื้นที่บ้านผมและมาโพสรูปหลักฐานในบอร์ดนี้ครับ
                  ผมให้ถึงเวลาถึงจนหมดยุค AM5 คือ Socket ตัวใหม่ออก แต่ถ้าไม่มา พี่ต้องเลียพื้นแล้วเอามาลงแบบที่ท้าผมด้วยนะครับ

Comment

ได้ครับผมรับปากและรับคำท้า

ถ้า Ryzen 7000/8000 Zen4-Zen5 ยัด IMC รองรับแรม DDR4 ผมจะเลียพื้นที่บ้านผมและมาโพสรูปหลักฐานในบอร์ดนี้ครับ
                    ผมให้ถึงเวลาถึงจนหมดยุค AM5 คือ Socket ตัวใหม่ออก แต่ถ้าไม่มา พี่ต้องเลียพื้นแล้วเอามาลงแบบที่ท้าผมด้วยนะครับ
                    เคร
                    ผมไม่เกี่ยวที่ต้องพนันกลับนะอ่านภาษาไทยออกเข้าใจนะ ผมบอกว่าอยากให้มีบอร์ด ddr4. ท่านอ่านผมมา
                    ตลอด ผมพิมพ์จะใช้เทคนิค ว่าอาจจะมาอยากให้มี
                    หรือน่าจะมี เพราะเป็นความเห็นส่วนตัว
                    เรื่องไม่แน่ใจ ก็ใส่เทคนิคลอยตัวตลอด

Comment

เคร
                      ผมไม่เกี่ยวที่ต้องพนันกลับนะอ่านภาษาไทยออกเข้าใจนะ ผมบอกว่าอยากให้มีบอร์ด ddr4. ท่านอ่านผมมา
                      ตลอด ผมพิมพ์จะใช้เทคนิค ว่าอาจจะมาอยากให้มี
                      หรือน่าจะมี เพราะเป็นความเห็นส่วนตัว
                      เรื่องไม่แน่ใจ ก็ใส่เทคนิคลอยตัวตลอด
                      ขอ Quote ไว้เป็นหลักฐานนะครับ ตามกระทู้โน่น ผมจะไม่ไปยุ่งกระทู้+ Quote ข้อความของคุณอีกครับ

Comment

ขอ Quote ไว้เป็นหลักฐานนะครับ ตามกระทู้โน่น ผมจะไม่ไปยุ่งกระทู้+ Quote ข้อความของคุณอีกครับ
                        เครๆๆๆ แต่อาจตามไปกระทู้แสดงความคิดเห็นทั่วไป
                        นะ เดะจะลดลาวาศอก เรื่องคนกลางให้
                        เป็นกลาง มันลําบากเหมือนกันนะ
                        ถ้าดูไม่เป็นกลาง ด่ายุข้างเดียวโซน อินเทล
                        ก็เคยมีคดีคนกลางยุ

Comment

ประเด็นเรื่องมา ไม่มาน่ะผมบอกให้ดูง่ายๆๆ
                          ถ้าอินเทล ยังทําต่อ นะซึ่งผมไม่ทราบว่า
                          เจน 14 มีจริงขายต่อไหม ยอดขายอินเทล
                          ที่จริง ขายดีกว่า ,amd. ซึ่ง amd ถ้าจะ
                          ทําบอร์ด d4 อาจจะทําบอร์ดกระเทยก็ได้
                          แต่ส่วนตัว ผมไม่กล้าฟันธง หรอก การแยก
                          บอร์ดสองแรม หรือบอร์ดกระเทยมันเปนภาระผู้ผลิต
                          ซึ่งถ้าให้ผมตอบ ผมยังตอบไม่ได้
                          เพราะต๋องวิเคราะห์ อินเทลให้ขาดก่อน

ว่าเจน 14 จะยังมีบอร์ด ddr4 ต่อไปอีกชัวร์รึเปล่า
                          การวิเคราะห์แนวโน้มฝั่ง แดงมันขึ้นอยู่กะอินเทลครับ
                          Last edited by micronz; 6 Jun 2023, 02:03:35.

Comment

ปัญหาใหญ่ คือ amd สามปี มานี้มันเปรี้ยว
                            จี้ดๆๆ ฝั่ง ,intel. อ่ะโดนไล่อัดไล่ทุบ สบอม
                            กันเลย สาวกอินเทล เลยไม่กล้าแซะ แล้ว
                            อินเทล มันมี พลาด เรื่อยๆๆหรือปัญหามาตลอด
                            ในภาพรวมๆๆทั้งบริษัท
                            ดังนั้น เวลา amd พลาดแล้วตาม มากระทืบ
                            แต่คนมากระทืบ นั้นถ้าสาย กลางแท้
                            ต้องตามกระทืบ ฝั่ง อินเทล ด้วย อันนี้
                            ดูออกแต่บางคนวิจารณ์ตามเนื้อผ้า
                            แต่ใครออกตัว แรง แบบใส่อารมณ์ มันก็
                            โดยเพ่งเล็งสิครับ อ้าว อีกฝั่งพลาด หาย
                            ไม่มาตอบไม่มาด่ามั่ง
                            พออินเทล หรือเขียวพลาดไม่ตามมา
                            อัดเหมือนที่ทํากับ amd บ้างมันจะโดน
                            เอ้ะสิครับ อ้าว ทีทิดอิน พลาดมั่งมาแก้
                            ตัว หรือมุดหาย แสดงว่าไม่เป็นกลางจริงสิครับ

มันจะโดนแท็ค ตามเรียกมาหน่อยโว้ยประมาณ
                            นี้ แล้วอินเทลอาจเจอวิปโยค อีกก็ได้นะ
                            ถ้าโรงงานที่ลงทุนไปหลายหมื่นล้านเหรียญ
                            หาลูกค้าได้น้อย เพราะ ธุรกิจ semi ชักจะเฟ้อ
                            เกิน ลูกค้า amd nvidia qualcom แข่งแย่งลูกค้า
                            ที่มีจํากัดกัน
                            ​​​​กกต. ถ้าไม่กลางจริงกระทู้บลัฟอินเทลจะมีมาเรื่อยๆ
                            แล้วมุดหายหรือมาตอบ แต่แก่ตัวให้อินเทล ที่เจอมันทักเบาๆๆแค่แมวข่วน amd ด่าบ้านแตกมัน จะอ้าวอคตินี่หว่า กลางไม่จริงนิ เลือกที่รักมักที่ชังนี่หว่า

อย่างผมเกรียน ได้เรื่อยๆๆเลยนะ ป้า ทําamd
                            อวย พุ่งเอาพุ่งเอาคนที่ เอาแต่ใคร ด่า amd จะโดน
                            ผมแท็คมา เอ้า ดูนี่สิ ป้าพารวย อีกล่ะ
                            กรี้ดสิ กรี้ดสิ คนที่วิจารณ์แบบ
                            ไม่ใช่อารมณ์ แบบด่าใส่ จะรอด ไป
                            พวกติเพื่อก่อ แต่ใครติแบบด่า
                            พอ อินเทล nvidia พลาดบ้างเสือกมุดหาย
                            มัน ก็โดนแท็คสิครับ เรียกว่าสถานการณ์
                            ถ้าเป็น ฝั่ง cpu. Apu soc. Amd เค้าขาขึ้น
                            ไงครับ ติ่งแดงมันเกรียน ไม่ได้หรอก ถ้าสินค้า
                            ไม่ปังแรงจริง ยอดขายไม่พุ่งฝั่ง server
                            รวยเอาๆแย่งตลาดอินเทล

จะเหลือฝั่ง gpu เกมเมอร์ที่แพ้ อีเขียวหลุดรุ่ย
                            Market share ยิกตามไม่ทัน
                            Last edited by micronz; 6 Jun 2023, 19:02:39.

Comment

Comment

ห้องนี้ เงียบเหงา เหลือเกิน

Gen14 me K มาแล้ว
                                ....mai me K รอปีหน้า

ตัวที่น่าเล่น คือ i7-14700K ได้หัวเพิ่ม และ Gen13 ลดราคา
                                บอร์ดเดิมใช้ได้ แต่ระวัง Over Heat จน Throttle เน้อ

สรุป สำหรับ คนที่ไม่ อยากดู Liveนานๆ ให้เสียเวลา

Last edited by Tsunami555; 17 Oct 2023, 21:40:12.

Comment

Working...
                                X