Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel Gen 12 เล่นเกมบน Windows 11

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel Gen 12 เล่นเกมบน Windows 11

ผมใช้เล่น Ragnarok แล้วภาพค้างแต่ยังได้ยินเสียงพื้นหลังครับ พยามอัพเดท Driver และลองปรับค่าหน้าจอทุกอย่างแล้วก็ยังไม่หาย อ่านมาในบอร์ดต่างประเทศเห็นว่ามีคนเจอปัญหานี้อยู่หลายราย ไม่ทราบว่าในไทยมีคนอื่นเป็นกันบ้างไหมครับ เป็นปัญหาจาก Software ที่แก้ยังไงก็ไม่หายเหรอครับ ขอบคุณครับ

* เพิ่มเติม การ์ดจอออนบอร์ดนะครับ พอดีเล่นใน Laptop แต่เกมมันสเปคต่ำมากครับ คอมไหนก็เล่นได้

iGPU มันมีปัญหากับเกมนี้ รายละเอียดเลื่อนลงไปดูกระทู้ล่าง ๆ ถ้าอัพเดทไดร์เว่อร์ล่าสุดแล้ว ก็นั่นแหละ ปัญหายังไม่ได้แก้

Comment

uhd gen 12 ไม่รองรับ directx เก่า ๆ

Comment

Working...
      X