Announcement

Collapse
No announcement yet.

i5-12400f ใช้บอร์ดตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i5-12400f ใช้บอร์ดตัวไหนดีครับ

หาข้อมูลมาตามร้านจัดh610ตามกลุ่มfb b660 ใช้เล่นเกมอย่างเดียวครับไม่มีตัดต่อทำงาน
    *คงไม่ได้อัพคอมอีกนานไม่ได้เผื่อไปgen13

b660/b760 แรม 4 สลอต ตัวถูกสุด

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      b660/b760 แรม 4 สลอต ตัวถูกสุด

ประเด็นภาคจ่ายไฟมันดัน 12400 สุดไหม น่าจะไม่มีปัญหาเพราะ 12400 กินไฟน้อยอยู่แล้ว ก็เหลือแต่เรื่องฟีเจอร์ต่าง ๆ
      อยากได้สลอต M.2 เยอะ ๆ ไหม ส่วนตัวผมเน้นนะ เพราะอย่างที่เห็นตอนนี้ SSD M.2 มันเป็นมาตรฐานไปแล้ว พอร์ทเดียวไม่พอน่ะ
      ส่วนพวก USB ความเร็วสูง เช่น 10Gb ที่ไม่มีใน H610 , 710 อันนี้ก็แล้วแต่จะใช้ไหม

แนะนำตามท่านต่ายเลย

Comment

ตอนแรกจะเอาตัวasrock b660m pro rsราคา4,354
        แต่ลองมาถามหาข้อมูลก่อนถ้าไปเอาตัว
        asus prime b660mหรือไม่ตัวasrock b660m hdvจะได้ประหยัดเอาเงินส่วนต่างไปซื้อpsuใหม่

ตอนแรกผมกะจะใช้psuเดิมแต่มันหลายปีแล้วเลยกะเปลี่ยนใหม่เลยน่าจะดีกว่า

Comment

ถ้าจะเอาแรมแค่สองช่องก็บริหารให้ดีครับ
          บางเกมเริ่มเรียกเกิน 16GB

Comment

Originally posted by taiseller View Post
            ถ้าจะเอาแรมแค่สองช่องก็บริหารให้ดีครับ
            บางเกมเริ่มเรียกเกิน 16GB
            ผมวางแผนว่าถ้าเอาตัว2ช่องจะเอา16gbมาก่อนเลย
            ตัวasrockหรือasusตัวไหนโอเคครับตอนนี้ติดแค่เคสกับmainboardที่ยังสรุปไม่ได้

Comment

เพิ่มอีกหน่อยเถอะครับ ( ร้าน headdaddy )

Comment

gig b660m ds3h หรือ b760m ds3h ดีไหมคับ ถ้าจะอัพผมเล็งรุ่นนี้คับ ตอนนี้ยังใช้ gig b150m hd3 อยู่เลยคับ
                Last edited by ji123; 19 Feb 2023, 07:28:18.

Comment

Originally posted by ji123 View Post
                  gig b660m ds3h หรือ b760m ds3h ดีไหมคับ ถ้าจะอัพผมเล็งรุ่นนี้คับ ตอนนี้ยังใช้ gig b150m hd3 อยู่เลยคับ
                  2 ตัวนี้ภาคจ่ายไฟค่อนข้างธรรมดา แนะนำใส่แค่ 12400 , 13400 ไม่เกินนี้ น่าจะรีดพลังได้สุด ถ้าใส่ CPU ที่คอร์มากกว่านี้ อาจจะบูสไม่สุดในงานมัลติเธรด
                  หรือเกมที่โหลด CPU เยอะ เช่น cyberpunk

Comment

Working...
                  X