Announcement

Collapse
No announcement yet.

I5 6500+GTX-1070 พอเล่นเกมไหวเปล่าสมัยนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• I5 6500+GTX-1070 พอเล่นเกมไหวเปล่าสมัยนี้

คอมผมเสียสมัยตั้งแต่เปลี่ยนยุคเจน6เข้าเจน7 psuเสียกับเมนบอร์ดเสีย ส่งเครม พอจะประกอบคืน เคสโดนหนูกัดสายพังอีก แถมป่วยหนักทำงานไม่ได้เกือบ3เดือน กลับมาเหมือนเริ้มต้นใหม่
    เลยไปขุดโน็ตบุ๊คเก่าๆมาใช้ชั่วคราว เกมแทบไม่มีเวลาเล่น ตอนนี้ชีวิตเข้าที่เข้าทางยกเว้นเวลาเล่นคอมที่มีเวลาเล่นแค่วันละ2-3ชม.ก่อนนอน ตอนนี้โน็ตบุ๊คมันมีแววใกล้จะไป เลยอยากประกอบ
    คอมใหม่ ในมือมีI5 6500+GTX-1070 เอาแค่ว่าใช้ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมไม่ต้องปรับสุด เอาแค่พอเล่นได้ ไม่กระตุก ส่วนตัวชอบเล่นเกมrpgครับ ที่คิดไว้คือI3 1210+GTX-1070 แต่คำนวณเงินแล้ว
    น่าจะเพิ่มเงินอีกราวๆ10000 แล้ว2จิต2ใจ ว่าถ้าชุดเก่าไหวก็พอ ขอความเห็นหน่อยครับ ขอบคุณครับ

เล่นได้
    เอาชื่อเกมที่จะเล่น + รุ่นการ์ดจอ
    ไปเปรียบเทียบตามคลิปเทส
    ส่วน i5 6500 หากหาคลิปเทสยาก
    ก็เทียบกับพวก i3 9100f+1070 ไปพลาง ๆ

ส่วนถ้าจะอัปเกรดโดยรวม ขยับไป 12100/12100f หรือ 12400/12400f ก็ดี ประกันยาว ๆ
    โดยที่ยังใช้ 1070 เดิมก็อาจจะเห็นเฟรมเรตที่สูงขึ้นในหลาย ๆ เกม
    แต่บางเกมอาจจะเห็นผลน้อยเพราะขีดจำกัดของการ์ดจอ ซึ่งค่อยไปอัปเกรดการ์ดจอรอบต่อไป

https://www.youtube.com/watch?v=D0-76bjLTUA
    Last edited by taiseller; 7 Dec 2022, 01:11:54.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ตามด้วยครับ ใช้การ์ดอะไรดี ถูกๆ อิอิ

Comment

ผมใช้ intel เจน 4 ตั้งแต่วันแรกที่วางขายในไทย จนถึงตอนนี้ ยังเล่นได้ทุกเกม

ถ้าไม่ไปเล่นเกมโครตกินสเปคการ์ดจอ ก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอก

Comment

Originally posted by bigtoro1 View Post
            คอมผมเสียสมัยตั้งแต่เปลี่ยนยุคเจน6เข้าเจน7 psuเสียกับเมนบอร์ดเสีย ส่งเครม พอจะประกอบคืน เคสโดนหนูกัดสายพังอีก แถมป่วยหนักทำงานไม่ได้เกือบ3เดือน กลับมาเหมือนเริ้มต้นใหม่
            เลยไปขุดโน็ตบุ๊คเก่าๆมาใช้ชั่วคราว เกมแทบไม่มีเวลาเล่น ตอนนี้ชีวิตเข้าที่เข้าทางยกเว้นเวลาเล่นคอมที่มีเวลาเล่นแค่วันละ2-3ชม.ก่อนนอน ตอนนี้โน็ตบุ๊คมันมีแววใกล้จะไป เลยอยากประกอบ
            คอมใหม่ ในมือมีI5 6500+GTX-1070 เอาแค่ว่าใช้ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมไม่ต้องปรับสุด เอาแค่พอเล่นได้ ไม่กระตุก ส่วนตัวชอบเล่นเกมrpgครับ ที่คิดไว้คือI3 1210+GTX-1070 แต่คำนวณเงินแล้ว
            น่าจะเพิ่มเงินอีกราวๆ10000 แล้ว2จิต2ใจ ว่าถ้าชุดเก่าไหวก็พอ ขอความเห็นหน่อยครับ ขอบคุณครับ
            ถ้าจะเล่นเกม ก็ หา cpu 4 หัวขึ้นไป ดีกว่า i3

Comment

Cpu ตัวเดียวกับผมเลย + GTX1660 SUPER คอมที่บ้านผมเล่นแค่ Fifa ก็ยังได้อยู่นะ แต่เกมกิน spec อื่นๆ ผมไม่ได้เล่นนี่สิ

ปล. เพราะ PS5 ราคา resell มันแพงเกินเลยต้องใช้คอมเก่าๆ เล่นเกมต่อไปยาวๆ ครับ

Comment

ส่วนตัวสเปค i5 6500+1070 ti ให้ลูกเล่น NFS HEAT ปรับเกือบสุด CPU วิ่ง 100 บ่อยมากเลยครับ

Comment

Gen 10-11 มือสองก็คุ้มยุ นะลองดูห่องมือสอง

Comment

Working...
                  X