Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฝั่งอินเทลอิจฉา จัง มีบอร์ดหลายยี่ห้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฝั่งอินเทลอิจฉา จัง มีบอร์ดหลายยี่ห้อ

พึ่งสังเกตุมี NZXT ลุ้นให้ EVGA มาทำบอร์ดให้ AMD เยอะๆๆด้วย
    เห้นทำแต่บอร์ดแพงๆๆมะ EVGA บอร์ดถูกๆๆไม่ค่อยจะทำรึเปล่า
    เห้นเข้าไทยมี่แต่ อินเทลมากกว่า
    ยี่ห้อ NZXT มีคนใช้บอร์ดแบรนด์นี้ไม้ครับมาเล่าให้ฟังหน่อยก็ดี
    คนฝั่งแดง ไม่เคยเจอ 55
    https://computeandmore.com/brands/nzxt
    Last edited by micronz; 7 Oct 2022, 04:48:37.

เอาจริงๆ นะผม งงว่า ทำไม MB แพงจัง

ถ้าเทีนยกันตรงๆๆ Ryzen 7000 กินไฟ ต่ำกว่า intel 12 13 MB ก็ไม่ควรจะแพงกว่า อันนี้ งงมาก

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
      เอาจริงๆ นะผม งงว่า ทำไม MB แพงจัง

ถ้าเทีนยกันตรงๆๆ Ryzen 7000 กินไฟ ต่ำกว่า intel 12 13 MB ก็ไม่ควรจะแพงกว่า อันนี้ งงมาก
      อินเทลได้เปรียบมี บอร์ด DDR4 ครับที่ถุก DDr5 แพงพอกันครับ

หมายถึงบอร์ด amd แพงกว่ารึเปล่าครับเห้น ลุง โอ บอก DDR5 แพงพอๆๆกันครับ
      บอร์ด DDR4 เจน 12 13 ถูกกว่ามากครับไม่ทราบเพราะอะไร
      บอร์ด DDR5 จะแพงกว่า
      -------------------------------------------------------------------------------------------

NZXT เป้นบอร์ดอาสร้อคนี่เองพึ่งทราบ อิอิ
      Last edited by micronz; 24 Oct 2022, 18:42:34.

Comment

amd ทำการบ้านมาพลาดจริงๆ ควรมี MB ddr4 ออกมาด้วย

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
          amd ทำการบ้านมาพลาดจริงๆ ควรมี MB ddr4 ออกมาด้วย
          ต้องยอมรับจุดนี้ครับผม ก็ว่าพลาด แรมแพง ส่วนนึง
          แต่ บอร์ด DDR 5 มันมีอะไรพิเศษนักหนา ถึงแพง ชิป

ส่องบอร์ด DDR 4 เจน 12 ได้ครับ ราคา 4 -5 พันเองครับ อันนี้ปวดหัวเลยบอร์ด DDR5 แพง

แรมยังไปใส่ แรมเปลือย DDr5 ถูกได้ครับ

Comment

Originally posted by micronz View Post

ต้องยอมรับจุดนี้ครับผม ก็ว่าพลาด แรมแพง ส่วนนึง
            แต่ บอร์ด DDR 5 มันมีอะไรพิเศษนักหนา ถึงแพง ชิป

ส่องบอร์ด DDR 4 เจน 12 ได้ครับ ราคา 4 -5 พันเองครับ อันนี้ปวดหัวเลยบอร์ด DDR5 แพง

แรมยังไปใส่ แรมเปลือย DDr5 ถูกได้ครับ
            เอาจริงๆๆ ตอนแรก ถ้า AMD ไม่ปล่อย bios ชุบ ชีวิต b350 ผใจะไปซื้อ intel gen 12 ละ MB 5000 ram เดิม

Comment

เอาจริงๆๆ ตอนแรก ถ้า AMD ไม่ปล่อย bios ชุบ ชีวิต b350 ผใจะไปซื้อ intel gen 12 ละ MB 5000 ram เดิม
              ใช่ครับ สุดท้ายยปล่อยสักที เนอะ

X370 ได่้ไบออส แค่ 16 mb เองครับ นึกว่าไม่พอสะแล้ว
              Last edited by micronz; 25 Oct 2022, 07:07:58.

Comment

Working...
              X